Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วย!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วย!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ชื้อบอร์ด Asus P5K/EPU
    E 8400
    ram 1 gb
    supply 700 w เทียมของ Dtech
    vga 7300 gt pci-e
    8600gt pci-e
    ใส่การ์ดจอลองเปลียน ทั้งสองอันแล้ว ไม่มีสัญญานออกเลย
    งง ไปหมด ช่วยผมด้วย!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

เสียบสายไฟเลี้ยงบอดครบยังครับ ดูว่าแน่นดีป่าว

Comment

มีเสียงเตือนไหมครับ

Comment

พัดลมหมุน ไฟติด ถอดแรมออกมันก็มีเสียงเตือน แต่ไม่ออกจอเลย

Comment

Originally posted by kevinmore View Post
          พัดลมหมุน ไฟติด ถอดแรมออกมันก็มีเสียงเตือน แต่ไม่ออกจอเลย
          คือหมายถึง เสียบครบหมด แล้วเปิดมีเสียงเตือนไหมครับ

Comment

ไม่มีเสียงไร

Comment

บนบอร์ดข้างหลังช่องเสียบ keyboard+mouse ได้เสียบสายไฟจากซัฟพลายแล้วยังละ

Comment

เสียบหมดแล้วคร้าบ

Comment

สูตรเดิมครับ เครีย BIOS.

Comment

ใช้นานยังหรือเพิ่งซื้อ ถ้าใช้นานแล้ว ถอดสายออกให้หมด เอาเครื่องดูดฝุ่น มาดูตามร่องตามขอบ แล้วเสียบลองที่ละอย่าง ยกเว้น hd เป็นที่สุดท้าย ประกอบสายใหม่ อาจหายจ้า ว้นหลัง จะซื้อ นึกถึง asrock ก่อนนะ ถูกคุณถาพดีไม่แพ้ asus เลย พี่น้องกัน ประหยัดมาก

Comment

ของใหม่เลยชื้อมา2 วันเองคับ

Comment

ผมแนะนำให้ เอา VGA มาขัดแล้วก็ เสียบ เข้าๆๆออกๆๆ ครับ

Comment

เคยลองเอา e2160 มาใส่ก็เหมือนเดิม มีโออาศไมที่บอร์ดจะเสีย

Comment

มีแรมอีกตัวลองไหมคับ

Comment

เคยเซิสไปเจอว่าบอร์ดตัวนี้จะมี C ข้างๆ CPU ที่มันสูงเกินไป เวลาใส่ฮี๊ตซิ้งแล้วมันจะไปติดตัว C พวกนี้
                              งัยก็ลองแกะซิ้งออกมาดูว่า CPU ได้นั่งแนบสนิทกับแท่นของมันหรือเปล่า

Comment

Working...
                              X