Announcement

Collapse
No announcement yet.

ibook g3 สามารถ Boot จากแผ่น CD อื่น ที่ไม่ใช้แผ่น Install Mac os ได้หรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ibook g3 สามารถ Boot จากแผ่น CD อื่น ที่ไม่ใช้แผ่น Install Mac os ได้หรือเปล่าครับ

คือว่า Harddisk ผมเริ่มจะเอ๋อๆ แล้วครับ แผ่น Install Mac Os Boot แล้วมองไม่เห็น แต่ถ้าเข้า Disk Utilities มองเห็น แต่ Erase ไม่ได้ ก็เลยอยากเอาแผ่น Boot WindowsXP ลอง Boot เข้าไป Format Harddisk ดูครับ

ไม่ได้หรอกครับ ซีพียูมันคนละแบบเลย

ลองบู๊ตแผ่น OS9 ดูก่อนนะครับ แล้วค่อยไปที่ Disk First Aid (ถ้าผมจำไม่ผิด)

ไม่หายก็ลองหาฮาร์ดดิสมาต่อUSBอีกตัวแล้วลง OSX บนนั้น(G3 บู๊ตผ่าน USB ได้ครับ)

แต่ยังไงก็ตาม อาการนี้เท่าที่ผมเคยเจอมาส่วนใหญ่ถ้าทำได้มันก็จะอยู่กับเราไม่ได้นานเท่าไหร่หรอกครับ

Comment

Working...
    X