Announcement

Collapse
No announcement yet.

5200+ กับ 6000+ มันแตกต่าง กัน มากไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 5200+ กับ 6000+ มันแตกต่าง กัน มากไหมคับ

คือ ผม จะ เอา มาเล่น เกม โดยเฉพาะ นะครับ

ถ้ามันแตก ต่างกันไม่มาก ประมานว่า ไม่ค่อย รูสึก ด้วยซ้ำไป

จะได้ เอา 5200+ นะ ครับ เพราะ ราคามัน แตกต่าง กันมากอยู่นะครับ

พูดถึงแบบ เดิมๆ ไม่ได้ โอซี อ่ะ คับ

ตามความรู้สึกผมน่ะ ว่า มากพอควร ราวกะรถเก๋งกะคูโบต้า

ผมว่าอยากเจอข้อแตกต่าง ท่านลองเอาโปรแกรม pcsx2 มาลองเล่นน่ะครับ 6000+ ลื่นกว่าเยอะ fps มันนิ่งด้วย

Comment

http://www.overclockzone.com/spin9/r...2B/index2.html

จับอัดนิดนึง ก็ขึ้น 3GHz เท่า 6000+ แล้วนี่

Comment

ไม่แตกต่าง ลากเอาก็ได้คับ 5200+ ไฟเดิมๆก็ถึง 3.0

Comment

แตกต่าง ครับ เพราะใช้อยู่ 5200+ กะ 6000+CZ ลองที่ความเร็วเท่ากัน แต่เล่นเกมจริงๆ เอา 5200+ ก็พอ แล้วเอางบที่เหลือไปถมลงการ์ดจอ ดีกว่า

Comment

Originally posted by nongeuang View Post
            ตามความรู้สึกผมน่ะ ว่า มากพอควร ราวกะรถเก๋งกะคูโบต้า

ผมว่าอยากเจอข้อแตกต่าง ท่านลองเอาโปรแกรม pcsx2 มาลองเล่นน่ะครับ 6000+ ลื่นกว่าเยอะ fps มันนิ่งด้วย
            พูดเห็นภาพมากๆ...

Comment

ก็คิดง่ายๆ นะครับ

ต่างกันแค่ 300 MHz แต่ราคาต่างกัน ราวๆ 1000 นิด

ใช้งานจริงๆ 5200+ ก็แรงตามๆ แบบจี้ 6000+ ละครับ

แต่ของแบบนี้มันก็ตามราคาแหละครับ

5200+ ก็ได้ซิงค์อลูมิเนียมธรรมดา

แต่ 6000+ ก็ได้ซิงค์ อลูมิเนียม หน้าสัมผัสทองแดง พร้อมท่อทองแดง และพัดลมรอบสูง ครับ

Comment

Originally posted by XP_armor View Post
                ก็คิดง่ายๆ นะครับ

ต่างกันแค่ 300 MHz แต่ราคาต่างกัน ราวๆ 1000 นิด

ใช้งานจริงๆ 5200+ ก็แรงตามๆ แบบจี้ 6000+ ละครับ

แต่ของแบบนี้มันก็ตามราคาแหละครับ

5200+ ก็ได้ซิงค์อลูมิเนียมธรรมดา

แต่ 6000+ ก็ได้ซิงค์ อลูมิเนียม หน้าสัมผัสทองแดง พร้อมท่อทองแดง และพัดลมรอบสูง ครับ
                ตามนั้นครับ
                ใช้ 5200+ อยู่แต่ใจก็อยากได้ 6000+ อิอิ

Comment

เน้นเล่นเกมส์ เอาตัวที่ถูกที่สุดแต่ให้ประสิทธิภาพสูงสุด(ใจจริงจะบอกให้ไปเล่น 4800+ อิอิ)แล้วเอาเงินไปถมใส่การ์ดจอ จะเห็นผลกว่าครับ
                  คุณว่า
                  4800+ กะ 4850
                  6000+ กะ 3870
                  คู่ใหนจะเล่นเกมส์ดีกว่ากัน

Comment

เล่นเกมส์เน้นการ์ดจออ่ะคับ cpuเอาพอประมาณก็พอ

Comment

ถ้าเป็นไปได้ ก็ดรอป CPUลงมา แล้วไปอัดการ์ดจอ ตามท่านข้างบน จะดีกว่าคับ

เพราะถ้าไม่เล่นเกมส์โหดมากมายอะไร ก็เผลอๆ 4800+ จะคุ้มกว่านะท่าน

Comment

ตามพวกๆท่านพี่กล่าวมา ตามนั้นแล (เนียน อิๆ)

Comment

pcsx2 มันกิน cpu มากครับเป็นโปรแกรมวัดความเก๋าของ CPU ตัวนึงเลยก็ว่าได้
                          สำหรับคู่ที่วางมาผมว่า ati4850 จะพาเฟรมเรตเกมที่สร้างสำหรับคอมพิวเตอร์ได้มากกว่าครับ

Comment

ราคามันพอสมควรแล้วหนิครับ 6000+ อ่า ผมกะว่าจะเอามาเดิมๆ เนี่ยแหละ แต่ว่าน่าจะดัน x1950 ให้ใช้งานได้อีกสักพัก

ปล. กังวงมากเลยอ่าครับว่าเอามาแล้วเนี่ยบอร์ดเรา M2N-E จะใส่แล้วมีอาการแปลกๆ เหมือนคนอื่นเจอหรือเปล่า อย่างเช่นเปิดไม่ขึ้นอะไรทำนองนี้อ่าครับ

Comment

ที่จริง 4800+ ก็แรงขี้แตกแล้วครับ ใช้ได้อีกหลายงานครับ

ตอนนี้เอาคุ้มตังค์เข้าว่าดีกว่าครับ

2.5 GHz ของ AMD ไม่ใช่ขี้ๆ แล้วนะครับ

Comment

Working...
                              X