Announcement

Collapse
No announcement yet.

POWER COLOR 4870 กับ PCS+ ต่างกันมากไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• POWER COLOR 4870 กับ PCS+ ต่างกันมากไหมครับ

ระหว่าง
    POWER COLOR 4870 512MB DDR 5 กับ
    Power Color HD4870 PCS+ 1 GB GDDR5 Dual DVI HDMI ( Professional Cooling System)

มันต่างกันมากไหมครับถ้าใช้งานจริง คือวันนี้ ฝากคนไปซื้อแล้วตัว PCS+ มันหมด
    ผมก็บอกไม่เอา เดวไปซื้อทีหลัง ทีนี้ผเอิญ คนที่ฝากไปซื้อ เค้าไปฟัง คนขายคอม
    มันบอก PCS+ต่างกันแค่ เย็นกว่า เค้าก็เลยซื้อมา ด้วยความหวังดี
    แถมมันยังขาย 10200 อีก ช้ำใจ

เ้สียดายว่าอีกนิดเดียวจะได้ตัวเทพแร้ว

อยากขอความเห็นว่ามันต่างกันมากมั้ย น่าเสียดายมากป้าว

หรือ หยวนๆ ไป

อูยเซ็ง

ต่างซิคับ ก้อเหมื่อนคอม ใส่แรม 512mb กับ 1gb อะแหละมานต่างกันไหมละ ในความคิดผมนะ

รอฟังคนล่างตอบนะงับ ^^

Comment

จอ 19-22 ไม่ต่างครับ เย็นกว่าหรือไม่ของผมใช้ 512 ตัว non-ref ยังแค่ 48c เองครับ ถ้าจอ 24+ น่าจะต่างแค่พอเห็นผล

Comment

ถ้าแค่เล่นเกม ก็พอๆกันคับ

Comment

แรม มันมีผลกับอะไรหรอครับ

Comment

ตัวล่างเย็นกว่า 10อาศา แรงกว่านิด1

Comment

แต่ผมว่าน่าจะรอน่ะครับ เพิ่มอีกไม่กี่ร้อย ได้ ซิ้งใหม่ OC มาจากโรงงานนิดนึงด้วย

Comment

ตัวธรรมดา ซิงค์เดิืม ความเร็วเดิมๆ แรมแค่ 512MB ราคา 10,200฿

PCS+ ซิงค์ใหม่(เย็นลง) ความเร็วเป็น 800/3700 แรม 1GB ราคา 10,500-10,990฿

สำหรับผม ผมว่าต่างเยอะครับ

Comment

ถ้าเล่นเกมก้อดูด้วยตาไม่ออกล่ะครับผมว่า....

Comment

^
                    ^
                    ^
                    ^

Comment

ต้องขนาด ขายทิ้งซื้อใหม้เลย ป้าวเนี่ย

Comment

Originally posted by mume View Post
                        ต้องขนาด ขายทิ้งซื้อใหม้เลย ป้าวเนี่ย
                        เกินไป ....

Comment

Originally posted by mume View Post
                          ซื้อซิงค์ก็พอมั้งครับแล้วคล็อกนินึง

Comment

คือมันมีพัดลมมาอยู่แล้ว ถ้าซื้อซิ้งค์นี้เราต้องเปลี่ยนพัดลมด้วยปะครับ

Comment

นิดหน่อย ถือว่าหยวนๆ โกรธคนซื้อมาสัก 10 นาทีก็พอแล้ว แล้วไปเล่นเกมเลย

ปล.แรมการ์ดจอส่งผลในการเล่นจอความละเอียดสูงครับ

Comment

Working...
                              X