Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าผมจะต่อเครื่องคอมออกทีวี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าผมจะต่อเครื่องคอมออกทีวี

คือว่ายังไม่อยากจะซื้อ LCD ที่มีช่องให้เสียบ VGA
    แต่ตอนนี้ TV ของผม มีหัวเสียบ แบบ 3 รู ขาว เหลือง แดง

ที่นี้ผมจะเปิดเครื่องคอม โดยให้ออกทางจอทีวี ทำได้หรือไม่อย่างไรครับ
    ไม่ทราบว่า มีหัวแปลงขายหรือเปล่าครับ หรือว่าจะต้องใช้อะไรครับ ราคาเท่าไหร่

ขอบคุณครับ

ไม่รู้นะ

แต่ผมเคยต่อผ่านพอร์ต S-video พอร์ดกลมๆ
    ถ้าที่ตัวโทรทัศน์และการ์ดจอมีพอร์ต S-video ก็สามารถต่อได้ครับ

โดยซื้อสาย S-video มาต่อได้เลยครับ (ไม่ต้องผ่านตัวแปลงใดๆ)

Comment

Originally posted by bangna2000 View Post
      คือว่ายังไม่อยากจะซื้อ LCD ที่มีช่องให้เสียบ VGA
      แต่ตอนนี้ TV ของผม มีหัวเสียบ แบบ 3 รู ขาว เหลือง แดง

ที่นี้ผมจะเปิดเครื่องคอม โดยให้ออกทางจอทีวี ทำได้หรือไม่อย่างไรครับ
      ไม่ทราบว่า มีหัวแปลงขายหรือเปล่าครับ หรือว่าจะต้องใช้อะไรครับ ราคาเท่าไหร่

ขอบคุณครับ
      ทำได้ไม่ได้ลองดูก็รู้ เพราะว่ามีสายส่งขายออกเยอt
      ลองหาซื้อดูซิ
      แต่ถ้าใช้การ์ดให้ออกทั้งจอคอม กับทีวี ไดรฟ์เวอร์ของการ์ดจอนั่นแหละ จะเป็นตัวสั่งให้ไปออกทีวีได้
      Last edited by nsasone; 30 Oct 2008, 20:58:11.

Comment

ขอบคูณหลาย ๆ ไว้ไปหาซื้อดีกว่า แต่ว่าทำไมมันสั้น ๆจังครับ อยากจะได้สายยาวประมาณ 3 - 5 เมตร ฮ่ะครับ
        มีที่ไหนรับทำหรือเปล่าครับนี่

Comment

ดันอีกรอบ

Comment

Working...
          X