overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 6 of 6

Thread: พรุ่งนี้จะไปซื้อลำโพง V4121 แล้วครับ ขอคำแนะนำหน่อย ..

OverclockZone Member iRebeccA's Avatar

Talking พรุ่งนี้จะไปซื้อลำโพง V4121 แล้วครับ ขอคำแนะนำหน่อย ..

พรุ่งนี้จะไปซื้อ V4121 หลังจากเก็บเงินมานานนนนนน ... ( แค่ 2,600 บ. นี่ล่ะ )
    อยากจะรับฟังคำแนะนำอะไรนิดหน่อย จากเหล่า กูรูฯ ที่ OCZ @ Sound System แห่งนี้นิดนึงครับ..

1. ผมจะควรไปซื้อที่ไหนดีครับ ราคาด้านบนเอามาจากร้้านขางบันไดเลื่อนที่พันทิพฯ
    แล้ววันนี้ โทรไปถามหน้ากว้างของ ตัวตู้ซับฯ แล้วเจอคำพูดไม่ค่อยน่าพอใจ .. เลยอยากดูร้านอื่น
    เน้นที่การบริการ กับ บริการหลังการขายอ่ะครับ แพงกว่าินิดหน่อยไม่เป็นไร
    2. คนที่มี V4121 พอใจกับเสียงของมันมั้ยเอ่ย พอดีผมลังเล เพราะปกติเล่นแต่ SAAG
    3. หน้ากว้างของตู้ซับ V4121 กว้างกี่นิ้วอ่ะครับ .. พอดี ผมมีเนื้อที่ประมาณ 11"
    4. กล่องมันนี่แบกกลับได้ไหมครับ รึว่าต้องขึ้นแท็กซี่อย่างเดียวเลย T^T

... ขอขอบคุณทุกๆ ท่านมากนะครับ ที่เขา้มาตอบคำถามคาใจของหนุ่มมือใหม่คนนี้.. อิอิ

OverclockZone Member artoshi's Avatar
    นิคมอุตสาหกรรมบางปู

Quote Originally Posted by iRebeccA View Post
    พรุ่งนี้จะไปซื้อ V4121 หลังจากเก็บเงินมานานนนนนน ... ( แค่ 2,600 บ. นี่ล่ะ )
    อยากจะรับฟังคำแนะนำอะไรนิดหน่อย จากเหล่า กูรูฯ ที่ OCZ @ Sound System แห่งนี้นิดนึงครับ..

1. ผมจะควรไปซื้อที่ไหนดีครับ ราคาด้านบนเอามาจากร้้านขางบันไดเลื่อนที่พันทิพฯ
    แล้ววันนี้ โทรไปถามหน้ากว้างของ ตัวตู้ซับฯ แล้วเจอคำพูดไม่ค่อยน่าพอใจ .. เลยอยากดูร้านอื่น
    เน้นที่การบริการ กับ บริการหลังการขายอ่ะครับ แพงกว่าินิดหน่อยไม่เป็นไร
    2. คนที่มี V4121 พอใจกับเสียงของมันมั้ยเอ่ย พอดีผมลังเล เพราะปกติเล่นแต่ SAAG
    3. หน้ากว้างของตู้ซับ V4121 กว้างกี่นิ้วอ่ะครับ .. พอดี ผมมีเนื้อที่ประมาณ 11"
    4. กล่องมันนี่แบกกลับได้ไหมครับ รึว่าต้องขึ้นแท็กซี่อย่างเดียวเลย T^T

... ขอขอบคุณทุกๆ ท่านมากนะครับ ที่เขา้มาตอบคำถามคาใจของหนุ่มมือใหม่คนนี้.. อิอิ
    1.ชั้น 3 ร้าน p&y มั้งผมจำไม่ได้ เขาลดให้ เหลือ 2500บาท ร้านนั้นพูดจาดีที่สุดแล้วครับ(จริงๆนะผมไปลองฟังจนคนขายจำหน้าได้เลยอ่ะ 4 รอบกว่าจะซื้อ)
    2.ตอนนี้ต่อกับ X-FI พอใจมากครับแต่เปิดดังแล้วเสียงจะพล่า
    3.8นิ้ว ครับ
    4.ผมแบกขึ้นสาย 20 มาแล้วครับ จากพันทิพถึงสำโรง น้ำหนักพอไหว

OverclockZone Member
    พันทิพ ประตูน้ำ, เซ็นทรัล,พาต้าปิ่นเ

ลองดู ราคามือ 2 ถูกๆ
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=317531

OverclockZone Member linglom's Avatar

V4121 ผมเห็นที่ฟอร์จูนรัชดาวันที่ 27 จากราคา 2,890 ลดเหลือ 990 บาท
    น่าจะใช่ 4121 แหละ เหลือตัวเดียว สีมันออกเหลืองๆหน่อยดูเก่า แต่ผมไมได้ถามว่าของใหม่หรือมือ2 -*- ผมยืนรอครึ่งชั่วโมงจะถาม คนในร้าน AOC บอกว่าคนขายลำโพงไปเข้าห้องน้ำ ตัวเค้าขายไม่เป็น ไม่รู้มันไปเข้าที่พารากอนรึเปล่า
    Last edited by linglom; 31 Oct 2008 at 03:16:16.

OverclockZone Member sabanes's Avatar
    ใต้ขั้วโลกเหนือ

1. .... (ตอนนี้อยู่ต่างประเทศครับ ขอผ่านข้อนี้)....

2. เพิ่งขาย Logitech Z-4 (4,500 บ.) มาซื้อ Altec VS4121 (2,500 บ.)
    ตัดสินใจซื้อจากประสพการณ์ครึ่งชั่วโมงที่เคยได้ฟังจากห้องเพื่อน ใช้มาอาทิตย์นึงแล้ว
    ให้ความสุขจากการฟังเพลงมากๆเลยครับ ดูหนังก็ได้มิติเสียงกว่า สรุปว่าพอใจมากๆ ครับ

3. วัดเมื่อกี้ให้สดๆร้อนๆ ตู้ซับหน้ากว้าง 20.5 เซนติเมตรเป๊ะครับ

4. กล่องไม่ใหญ่มาก ที่สำคัญ ไม่หนักเลยครับ ซื้อเสร็จผมอุ้มขึ้นรถบัสตอนคนแน่นๆ ได้ไม่ลำบากนนักครับ

ปล. ถึงคุณไม่ชอบเบส แต่เบสจาก VS4121 จะทำให้คุณชอบมันครับ

OverclockZone Member artoshi's Avatar
    นิคมอุตสาหกรรมบางปู

ตัวนี้ผมว่ามันออกกลางๆนะไม่เน้นไปทางไหน
    แต่มันสมราคาดี

Bookmarks

Bookmarks