overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: ดูToTมันทำกับผมสิครับ

OverclockZone Member amd_duron's Avatar

Default ดูToTมันทำกับผมสิครับ

ผมมีเรื่องที่เซ็งกับToT3เรื่องเลยครับ
    เรื่องที่1 ผมโทรไปแจ้งมันว่าโทรศัพท์เสียตั้งแต่วันจันทร์ผ่านมาถึงวันพฤหัสบดีและมันยังใช้ไม่ได้เลย
    เรื่องที่2 ผมต้องตื่นมาเล่นตอนตี5ทุกวันเพราะเวลาประมาณ เที่ยงคืนถึงเก้าโมงครึ่งมันจะวิ่งเต็มสปีดที่
    200K+ แต่ถ้าเล่นตอนเที่ยงละก้อ20K-50Kครับเซ็งมากทั้งๆๆที่ผมจ่ายเต็มราคา 2M/512K และมันยังบล็อกสปีดบิทเหลือ160Kอีกง่ะ
    เรื่องที่3 ผมลองเปิดข้อมูลดูในเร้าเตอร์ดูมันให้ค่าอัปโหลดดังนี้ครับทั้งที่แพคแกจมันให้512K

สมัครไม่ถึงเดือนเลยต้องทนใช้อีกนานเลย

Last edited by amd_duron; 30 Oct 2008 at 22:06:31.

OverclockZone Member BlackDrago's Avatar

ไอ้หมาหวงก้างมันเป็นแบบนี้แหละครับ
    นี่ถ้าผมเลือกได้แม้แต่สายโทรฯของมันผมก็ไม่ใช้

OverclockZone Member sunserus's Avatar

ยังทนใช้อีกเหรอคับ คนอื่นเค้ายกเลิกกันหมดแล้วนะ
    ถ้ามีทางเลือกอื่นก็เปลี่ยนเหอะ

OverclockZone Member zeng_ped's Avatar
    ปากเกร็ด นนทะบุเรงนอง

maxnet คับ

OverclockZone Member amd_duron's Avatar

ต้องทนใช้ครับไม่อยากเสียค่าปรับ สัญญายังไม่หมดครับ

OverclockZone Member serialnuza's Avatar

ค่าปรับกี่บาทครับ ถ้าคุณยังใช้ต่อคุณจ่ายมันไปกี่บาทครับ ลองคูณด้วย11เดือนดูครับ ลองคิดๆดูละกัน ส่วนผมโครตเกียดมันเลย เซงงง

OverclockZone Member Hello! Project's Avatar

เลือกผิดค่ายซะแล้วววววว ยอมยกเลิกไปดีกว่า ถ้าใช้ต่อไปอีกจนครบจะเสียตังมากกว่านี้แล้วก็ไม่คุ้มกับเงินที่เสียไป

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

ไปที่ Advance Setup
    เลือก ADSL
    ชุดบน เหลือแค่เครื่องหมาย G.dmt หรือ T1.413 พอ
    หัวข้ออื่นๆ ข้างล่างๆ ปล่อยไว้แบบเดิม

พอให้สปีดเต็มได้บ้าง
    แต่ก็แค่ต่อได้เต็ม ในส่วนปัญหาเล่นได้ช้าก็ยังคงเดิม ธรรมดาของเจ้านี้

OverclockZone Member paskorn_nv's Avatar
    BangKOK / BangKae

ทรู ยาแก้เจ็บใจครับ

OverclockZone Member socool2550's Avatar
    อ.หัวหิน,จ.ประจวบคีรีขันธ์

ยังงี้ แหละ บริษัท ห่วยๆ

ทำอะไร ไม่คิดถึง ลูกค้าที่ใช้บริการ อยู่

มีแต่คิดจะ หา ทางเอาลูกค้า เพิ่มอย่างเดียว ไม่ เคยรักษาลูกค้า ที่ใช้อยู่ ณ ปัจจุบัน เลย

OverclockZone Member Pikba's Avatar

ทดใช้ต่อเหอะครับ ย้ายมา maxnet หมด เด่ว maxnet เน่า นะ ฮ่า ๆ ๆ

(ล้อเล่นครับ) ย้ายมาเหอะครับ ยอมเสียเงิน ดีกว่าเสียสุขภาพจิต ครับ..

OverclockZone Member willkungza's Avatar

true เสถียน มั่น คง บริการดี ^^ happy%%

OverclockZone Member

มันโกงครับผมก็เคยใช้ของ TOT เป็นเหมือนคุณเลยแต่มันคิดเงินผมเต็ม ผมเลยหันไปใช้ TTT ซะเลยขอบอกว่า TTT Speed นิ่งมาก ๆ ตอนนี้ผมใช้ 4 MB/512 อยู่ครับ ไม่เคยมีปัญหาเหมือนตอน TOT เลยครับที่ Speed มันลง ตลอดไม่เคยได้เต็มสักที แต่เก็บตังค์นี่เต็มทุกเดือน หน้าไม่อายจริง ๆ

OverclockZone Member

ใช้Maxnetสิคับเดือนละ590 เน็ต2M/512k ผมใช้มาเน็ตไม่เคยล่มเลยคับ

Bookmarks

Bookmarks