Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ ผมทำเขี้ยวช่องใส่ pci express หัก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ ผมทำเขี้ยวช่องใส่ pci express หัก

วันนี้ผมซื้อการ์ด 4670 Gigabyte มาใส่เครื่อง ปรากฎว่าตอนใส่ผมเผลอทำเขี้ยวที่อยู่ตรงช่องpci express หัก แต่ในช่องไม่เป็นอะไรยังเสียบได้
    พอเปิดเครื่องสามารถเข้าไปปรับแต่ง biosได้ แต่พอจะเข้าหน้าจอของ windows เครื่องไม่สามารถเข้าหน้าจอของ windows ได้ครับ
    ผมจะแก้ยังไงดี ตอนนี้ต้องกลับมาใช้ on board อีกแล้ว เกี่ยวกะเขี้ยวที่หักมั้ยครับ รึว่าไฟไม่พอ

ใช้ PSU อะไร
    แล้วใช้ออนบอร์ดเข้าวินโดวส์ได้ใช่ใหม
    แต่พอใส่ VGA แล้วเข้าวินโดวส์ใม่ได้

Comment

ใช้ psu ของ Tsunami 450 w เก๊ น่ะครับ ใช้มาครึ่งปีแล้ว
      spec เครื่องก้อตามนี้
      cpu amd athlon x2 5200+
      ram kingston 512*2/667
      ้้hdd western 2ลูก
      dvd-rw 1ตัว
      ตอนใช้การ์ดจอเข้าได้แต่หน้า bios แต่เข้าหน้าจอwindows ไม่ได้
      พอเอาออกแล้วใช้ on board ก้อเข้าได้ มันเกี่ยวกะเขี้ยวที่ผมทำหักมั้ย

Comment

555+

Comment

โอกาสเกียวสูงมาก

Comment

ลองตั้งให้บูตจาก pcie ดูครับ

Comment

งั้นลองหา VGA รุ่นเล็กๆ มาลองใส่ดู
              หรือลองยืม PSU เพื่อนที่ Watt เต็ม 400 W ขึ้นไป มาลองใส่เทสดู

Comment

ตกลงเขี้ยวนั่นมันมีไว้ทำไมอะครับ
                ตอนมันหักแล้วผมใส่การ์ดมันก้อยังเชื่อมต่อกับ หน้าจอผมได้

Comment

เขี้ยวตรงไหนครับ ใช่ตรงที่เค้าเอาไว้ล๊อกการ์ดให้สนิทกับบอร์ดรึป่าวครับ ถ้าจะเปนไปได้ ลองถ่ายรูปมาให้เพื่อนๆ ดูสักนิส จะได้วิเคราะห์ถูก

Comment

ครับ ตรงที่เอาไว้ล็อกการ์ดนั่นแหละครับ

Comment

เหรอ ถ้าเปนตรงนั้น ไม่น่าจะเกี่ยวนะครับ(คิดว่า) อย่างนี้คงต้องหาอะไหล่มาเทสอย่างที่ข้างบนเค้าว่ามาแล้วล่ะครับ ว่ามานเปนที่อะไรแน่

Comment

ถ้างั้น ถึงไม่มีที่ล็อกการ์ดผมก้อสามารถเอาการ์ดใส่แล้วก้อใช้งานได้ใช่มั้ยครับ

Comment

ไม่เกี่ยวกับเขี้ยวที่หักครับ
                          หาทางเข้า safe mode แล้วไปจัดการเอาครับ
                          ถ้ามีไดร์เวอร์การ์ดจอตัวเก่าก็ลบทิ้งซะก่อน

Comment

vga on board น่ะครับ ผมจะลบมันได้ด้วยหรอครับ

Comment

เข้าsafe mode แล้วลบไดเวอร์กาดจอทุกตัวงับ ผมเคยเป็นแล้วก็เข้าได้ตามปกติ

Comment

Working...
                              X