ไดร์ฟdvd rom ผมยี่ห้อ lite on ครับเป็นไรไม่รู้เวลาไส่แผ่นไปไม่ว่าจะcd dvd มันอ่านช้ามาก cpu กิน30% เปิดเพลงกะตุกรัวๆเลยพอเอาไดร์ฟdvdเพื่อนอีกอันใส่ไปไม่เป็นไรครับ แต่พอเอาไดร์ฟdvd ของผมใส่ให้เพื่อนกลับไม่เป็นแบบผมซะงั้น งงครับ อาการแบบคลิก copy ไฟล์จากแผ่น dvd ใช้เวลา60 นาที+ทุกแผ่นที่มีข้อมูล4gb+หรือแผ่นอื่นๆด้วยช้ามากๆ แต่เอาของเพื่อนมาสลับเปลี่ยนกลับไม่มีอาการดังกล่าว แต่เอาไดร์ฟของผมให้เพื่อนใส่กลับไม่เป็นแบบผมซะงั้น งง ครับมันเกิดจากอะไรครับ cpu q6600 2.4 ram 2gb hdd500gb แต่ก่อนไม่เป็นครับ ตอนนี้เพิ่งมาเป็นได้3วันแล้ว ช่วยทีครับขอบคุณครับ