Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อคอมตอนนี้คุ้มมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อคอมตอนนี้คุ้มมั้ยครับ

คือยังไม่มีความจำเป็นจะชื้อเท่าไหร
    แต่อยากได้ คอมใหม่
    เลยอยากทราบว่า ถ้าซื้อตอนนี้เลยกับรออีก3เดือนข้างหน้าจะมีอะไรใหม่ๆออกมาบ้าง หรือป่าว
    อย่างฮาดดิสที่จุได้มากขึ้น หรือcpuที่เร็วขึ้นกว่าเดิมอะไรแระมานนี้อะ มีข่าวคาวออกมาบ้างหรือป่าวครับ
    จะได้อดใจรอ

Socket ใหม่กะลังจะมีออกมาคับ แต่ไม่รู้ว่าจะอีกนานแค่ไหนถึงจะเข้ามาบ้านเรา
    ตอนนีส่วนตัวผมคิดว่ากะลังดีนะ บางอย่างคุ้มเยอะมากกว่าแต่ก่อน

ที่สำคัญ เทคโนโลยีไม่มีวันหยุดนิ่งมีมาใหม่เสมอ ขืนรอตัวที่ดีกว่าออกมาก็คงไม่ทันใช้อยู่ดี
    เพราะเวลาเราจะรอตัวใหม่ สักพักมันก็ต้องมีใหม่กว่า สรุปซื้อที่ดีที่สุดของตอนนี้ก็ไม่น่าเกลียดนะ (คิดง่ายมะ)

Comment

อยู่ที่งบท่านเป็นหลักครับ เพราะยังไงถ้ารอต่อไปยังไงมันก็ถูกลงเรื่อยๆ ของใหม่มาได้ใช้ของเก่าเทพ เลือกเอาอ่ะ

Comment

อย่ารอเลยครับ เด่วเป็นแบบผม รอ C2D พอจะซื้อ อุ๊ย ! C2Q มา วุ้ย พอ จะถอย เอ๊ะ i7 จะมาแหะ ฮ่า ๆ ..

ไม่ได้ซื้อสักทีที จบปักอยู่กับ P4 อยู่ แบบนี้ อิอิ...

Comment

ผมว่า ถ้าเครื่องไม่แพงมาก แรงแบบกลางๆ ซื้อตอนนี้เลยก็ดีครับ
          แต่อยากได้เครื่องแบบแรงมากๆ รอหน่อยก็ดีเพราะ core i7 มาเดือนหน้า

Comment

ซื้อมาเเล้วถามตัวเองครับ
            ว่าเราเอามาทำอะไร ผมว่าตอนนี้ก็ถูกดีนะครับ แต่ก่อนนี้โอ้วเเม่เจ้าจะซื้อเเต่ละที
            เเพงมากๆๆๆๆๆ แรมตัวละตั้ว 1xxx เกือบ 2xxx แค่ 256
            เดี๋ยวนี้ 1 gb มือ 1 ก็เเค่ 600เองครับ

Comment

ซื้อก่อน ใช้ก่อน ลากก่อน มันก่อน แต๊ปก่อนคับ

อิอิ

Comment

ถ้าไม่จำเป็นก็ยังไม่ต้องซื้อก็ได้คับ ราคามันลงเรื่อยๆแหละ แต่ก็คงไม่เยอะเท่าไหร่

Comment

ซื้อตอนใหนก็เหมือนกัน มันเป็น วัฏจักร

Comment

ก้าวออกจากร้านมันก็ตกรุ่นแล้วล่ะครับ

ซื้อตอนที่ต้องใช้ คุ้มที่สุด

Comment

แล้วงี้รอหลัง commart จะ work กว่าปะคับ ส่วนตัวจะถอยใหม่เหมือนกันว่าจะรอดูหลัง commart
                      โดยปกติรุ่นใหม่มา รุ่นเก่าลง งี้ถ้ารอจน i7 มา ค่อยโมตัวต่ำกว่าลงมาจะดีปะคับ

โดยส่วนตัวยังหาจังหว่ะซื้อไม่ได้เหมือนกัน มีประสบการณ์ไม่ดีกับคอมเก่า
                      สมัยนั้นถอย Pentium 4 3.06 มา ประมาณ 11500 ไม่ถึง 2 อาทิตย์ลงมาเหลือ 9800 ประมาณนี้ ปวดใจ T-T

Comment

"ยังไม่มีความจำเป็นจะซื้อ" .... แล้วจะซื้อทำไมเนี่ยะ เก็บเงินไว้ทำอย่างอื่นที่จำเป็นก่อนดีกว่า

Comment

ซื้อก่อน ใช้ก่อน เจ้งก่อน.....

Comment

อยากใช้วันไหน ก็ซื้อเมื่อใกล้จะถึงวันนั้น ไม่ต้องซื้อล่วงหน้านานๆ ถ้ายังไม่อยากใช้ ก็ยังไม่ต้องซื้อ
                            ความแรงก็เอาแค่พอดีๆ ไม่ต้องแรงเผื่ออนาคตมาก เพราะเครื่องที่แรงๆ แพงๆ ตอนนี้ อีกสักพักมันก็จะถูกลง

Comment

ซื้อตอนจะใช้ดีที่สุดครับ ยังไม่ใช้ก็ยังไม่ต้องซื้อ

ไม่ใช้แล้วจะซื้อไปทำไม

Comment

Working...
                              X