Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วย...เครื่อง HP A1678L บูทไม่ขึ้นแล้ว..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วย...เครื่อง HP A1678L บูทไม่ขึ้นแล้ว..

ขอความช่วยเหลือและแนะนำหน่อยครับ...

คอมที่ผมใช้อยู่เป็นของ HP รุ่น A1678L อาการก่อนหน้านี้คือ...เล่น ๆ อยู่เครื่องก็แฮงค์ค้าง ต้อง Restart ใหม่..หรืออยู่ดี ๆ ก็ Restart ตัวเอง...

ก็คิดอยู่ว่าจะลอง format ใหม่ แต่พอมาวันนี้มันบูทไม่ขึ้นแล้วครับ..ค้างอยู่หน้าที่เป็นโลโก้ HP ไม่ไปไหนเลย...

ทำงัยดีอ่ะครับ...

แก้เบื้อต้น เปิดเครื่อง ผ่านหน้าแรก กด F8 ย้ำๆ แล้วเลือกหัวข้อ Last Know Good ถ้าไม่หายให้เข้า Safe Mode ถ้าเข้าได้ให้ไป Un สิ่งที่คุณลงไปก่อนหน้านั้นครับผม

ไม่หายก็ไวรัสละครับ

Comment

Originally posted by ittiphol View Post
      แก้เบื้อต้น เปิดเครื่อง ผ่านหน้าแรก กด F8 ย้ำๆ แล้วเลือกหัวข้อ Last Know Good ถ้าไม่หายให้เข้า Safe Mode ถ้าเข้าได้ให้ไป Un สิ่งที่คุณลงไปก่อนหน้านั้นครับผม

ไม่หายก็ไวรัสละครับ
      ตอนนี้มันบูทขึ้นมา...ค้างหน้าที่เป็นยี่ห้อ HP แล้วมันก็ไม่ไปไหนเลยอ่ะครับ...

อีกอย่างก่อนหน้านี้ก็ไม่ได้ลงโปรแกรม หรือไดร์เวอร์อะไรแปลกปลอมอ่ะครับ...

ตั้งแต่ลงวินโดร์ ก็ใช้งานมาเกือบปีแล้วครับ

Comment

ของผมก็เป็นแต่ลงวินโด้ใหม่แล้วหายแล้วคับแต่เกิดอาการใหม่เล่นไปแปบๆเครื่องดับงงเลยไม่รู้อะไรเสีย

Comment

cpu ร้อนเกินไปหรือไม่ก็psu จ่ายไฟไม่พอ

Comment

Originally posted by :[HARDMAN]: View Post
            cpu ร้อนเกินไปหรือไม่ก็psu จ่ายไฟไม่พอ
            จะว่าร้อนมั้ยก็ไม่น่าจะนะครับ...เพราะปกติไม่ได้ต่ออะไรเพิ่มจากเครื่องเดิมที่มาจาก HP เล่นวันนึงก็ประมาณ 2-3 ชม. ช่วง 4 ทุ่ม ถึง เที่ยงคืน...

ก็ว่าจะ format แล้วเชียว...แต่ปัญหาที่เจอก็ คือ มันค้างหน้าจอแล้วไม่ต่อไม่ได้ซิครับ...ไม่รู้จะทำงัยดี

Comment

ถ้าอย่างนั้นน่าจะมีปัญหาที่ตัว Hardware แล้วละครับ ถ้าดันค้างหน้าแรกแบบนั้นอะครับ สงสัยต้องเข้า 0 .... ควบลูกปอขาว

Comment

รื้อ

Comment

Working...
                X