Announcement

Collapse
No announcement yet.

แม่เจ้า เกมทำพิษ!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แม่เจ้า เกมทำพิษ!!!

เกมที่ว่านี้คือ Farcry2 ครับ

ตอนแรกๆเล่นไป ก็รู้สึกนิดๆ เพราะเล่นไม่นาน
    แต่มาคราวนี้ เล่นนานครับ เกิดอาการอย่างแรง คือ จะอวกครับ ปวดหัวจะอวก ทรมานมากๆ

คิดว่าเกิดจากภาพของเกมครับ คือมันจะนวลๆเบลอๆ ทุกครั้งที่เคลื่อนไหว เป็นเพราะว่ามันลื่นหัวแตกก็ว่าได้

เพราะเล่นไครซิส มันไม่ลื่นมั้ง และมันไม่เบลอแบบนี้ด้วย

ทำให้ตอนนี้ผมต้องหยุดเล่นเกมนี้เลยครับ ผมเห็นเพื่อนบางคนเขียนไว้ว่าเป็นเหมือนกัน เจอกับตัวเองจังๆเลยครับ ทั้งอวกแตก กินยาเลยครับ ......

หรือว่าจะเป็นที่วัยหรืออายุละเนี่ย

5555 ลองบอกเฟรมเรตให้ทราบหน่อยดิครับ ว่าคุณเล่นที่เท่าไรถึงปวดหัว อาเจียน

ถ้าเยอะเกินไป เอาเฟรมเรตน้อยๆ ผมขาย 8500 gt ให้เอาม่ะ

Comment

สงสัยเครื่องแรงจัดเล่นแล้วภาพลื่นระวังเล่นนานๆๆ แล้วCPUมันจาไหม้นะครับเหมือนตัวก่อนๆๆของคุณอ่ะ

แต่การ์ดจอคงไม่ไหม้เพราะคุณทำให้มันเย็นจัดแล้วนิ

Comment

เกี่ยวกันป่ะ อย่างผมเล่นพวกแนว fps ตั้งแต่เด็กๆ พอมาเล่นเกม fps ใหม่ๆไม่มีอาการอะไรเลยนะ เฉยๆมาก ยิ่งเม้าไวเท่าไหร่ยิ่งชอบอ่ะ

Comment

ยังไม่เคยเป็นอาการแบบที่ท่านเจ้าของกระทู้เป็นเลยคับ รึว่าเราเล่นวันละนิสสหว่า อิอิ

Comment

หลี่กเลี่ยงการเล่นเกมในขณะที่คุณรู้สึกเพลีย และนอนหลับไม่เพียงพอ
            ให้แน่นใจว่าคุณอยู่ในห้องที่เปิดโล่ง (ใครจะเอาคอมฯไปเล่นในห้องเก็บของละครับ-*-)
            ระหว่างเล่นเกมนั้น ให้หยุดพักสัก 5 นาที ถึง 10 นาที ทุกๆ หนึ่งชั่วโมง

ให้หยุดเล่นเกมทันที่ และรีบปรึกษาแพทย์เพื่อตรวจร่างกาย

Comment

อายุอะดิ อิอิ

Comment

ผมก็เป็นครับ Far Cry 2 เนี่ย เล่นไปซักพักแล้วคลื่นใส้ จะอ๊วก

แต่อาการนี้ไม่ได้เป็นทุกเกมนะครับ ผมว่าไม่น่าขึ้นอยู่กับ Frame Rate น่าจะขึ้นอยู่กับตัวเกม ไม่รู้ว่าเพราะอะไร

เกมที่เล่นแล้วมีอาการได้แก่ Half Life 2, Pariah, Far Cry2 เล่นได้ประมาณไม่เกิน 1 ชม. ต้องพัก ไม่งั้นอ๊วกแตก
                ส่วนเกมที่เล่นแล้วไม่มีอาการเลย Crysis, CODซีรี่, BIAซีรี่, MOHซีรี่, BFซีรี่, Quake4 แล้วที่ว่าไม่มีอาการนี่ หมายถึงนั่งเล่นทั้งวันนะครับ 10.00-22.00 ก็ไม่เวียนหัวเลย พักกินข้าวนิดหน่อย ^^

สงสัยจริงมันเพราะอะไร

Comment

มีใครยิงไข่แล้วอ๊วกมั่งอะ

Comment

หรืออายุ เอมะน่านะ เพราะแนวนี้ผมเล่นมาหลายเกมอะนะ แต่ที่เกือบเป็นก็มี Half Life เหมือนคุณ krisda01

ตอนนี้อยากเล่นแต่ไม่ไหวครับ ลองเปิดมา แค่เดินครับ ออกอาการทันทีเลยครับผม แย่เลยกะลังมันเลยครับ.....

Comment

ไม่เห็นเป็นไรเลย สนุกดีออก เฉยๆๆ ไม่มึน ไม่อ้วก คงเป็นที่ส่วนบุคคลแล้วแหละ

Comment

ผมแนะนำว่าให้กินเบียร์ครับ กินเข้าไปเยอะๆ แล้วตามด้วยข้าว ครับ กินให้อิ่มๆ ................... ทีนี้ท่านก็อ้วกแตกครับ อ้วกให้หมดไส้หมดพุง และในที่สุดท่านก็เล่นเกมนี้โดยไม่อยากอ้วกอีกแล้ว เพราะอ้วกจนหมดพุงแล้ว

Comment

เด๋วลองเล่นดูมั่ง

Comment

ผมก็เป็นครับ ผมเคยอ่านมาถ้าจำไม่ผิด ประมาณว่าเป็นที่ระบบการแสดงภาพสามมิติแถวขอบของจอ ของเกมส์แต่ล่ะเกมส์ ว่าจะเป็นการเลื่อนภาพพร้อม ๆ กับตรงบริเวณกลางจอ(focus) หรือจะช้ากว่านิด ๆ (คลายกับระบบประสาทตาของมนุษย์)

Comment

Originally posted by jorinter View Post
                              ผมแนะนำว่าให้กินเบียร์ครับ กินเข้าไปเยอะๆ แล้วตามด้วยข้าว ครับ กินให้อิ่มๆ ................... ทีนี้ท่านก็อ้วกแตกครับ อ้วกให้หมดไส้หมดพุง และในที่สุดท่านก็เล่นเกมนี้โดยไม่อยากอ้วกอีกแล้ว เพราะอ้วกจนหมดพุงแล้ว
                              ผมว่าได้เข้าไปเล่นต่อที่โรงพยาบาลแล้วละครับ หิหิหิ

Comment

Working...
                              X