Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยคงต้องเปลี่ยน psu

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยคงต้องเปลี่ยน psu

จากที่เข้าใจผิดตั้งนานว่าในเครื่องเป็น psu 580 w แต่พอเมื่อวานแกะเครื่องมาใส่การ์ดจอ4670ตัวใหม่ แต่ดันแปะไว้แค่ 450 w เอง(ของ tsunamiรุ่นธรรมดา600-700บาท) ซึ่งคาดว่าในระยะยาวๆคงไม่ดีกับเครื่องในทั้งหลายแน่ๆ
    พอดีไปเจอตัวนี้ที่ร้าน Hardware House ข้างกล่องแปะไว้ว่า 80 plus รายละเอียดจากเว็บดังนี้ครับ
    http://www.tsunami.co.th/CASE/tsunam...%20Extreme.htm
    ราคาค่าหัวอยู่ที่1800 อยากรู้ว่าตัวนี้โอเคมั้ย แล้วจะมีร้านอื่นในพันทิพย์ที่ถูกกว่านี้รึเปล่าครับ

ปล.1.ไม่ได้ฝังใจกับยี่ห้อนี้นะครับ แต่เห็นว่ามันถูกดี
    2.อย่าเพิ่งรำคาญผมนะครับ ช่วงสัปดาห์ที่ผ่านมาตั้งกระทู้ถามไปเยอะเลย แต่ที่ถามเพราะไม่รู้จิงๆ
    3.ขอบคุณล่วงหน้าทุกความเห็นครับ

RaidMax Aurora 2 RX-600F 600W แนะนำครับ ของถูกคุณภาพดี 1990 จ้า
    แต่ไม่รู้ว่าตัวนี้ถอดสายได้เป่านะ

Comment

psu ตัวเก่าน่าจะเอา 4670 อยู่นะ

แต่ถ้าจะเปลี่ยนทั้งที วัตต์ แท้ๆดีกว่าคับ

Comment

มีสติกเกอร์ 80plus แปะอยู่นี่ไม่ได้แปลว่าเป็นวัตต์แท้หรอกหรือครับ

Comment

ลืมบอกspecเครื่องไปครับ
          amd athlonX2 5200+
          ram kingston 1gb*2/800
          hdd western sataII 2ตัว
          dvd rw lg 1ตัว
          ลำโพง usb ตัวนึง

Comment

Originally posted by bluemonkey View Post
            จากที่เข้าใจผิดตั้งนานว่าในเครื่องเป็น psu 580 w แต่พอเมื่อวานแกะเครื่องมาใส่การ์ดจอ4670ตัวใหม่ แต่ดันแปะไว้แค่ 450 w เอง(ของ tsunamiรุ่นธรรมดา600-700บาท) ซึ่งคาดว่าในระยะยาวๆคงไม่ดีกับเครื่องในทั้งหลายแน่ๆ
            พอดีไปเจอตัวนี้ที่ร้าน Hardware House ข้างกล่องแปะไว้ว่า 80 plus รายละเอียดจากเว็บดังนี้ครับ
            http://www.tsunami.co.th/CASE/tsunam...%20Extreme.htm
            ราคาค่าหัวอยู่ที่1800 อยากรู้ว่าตัวนี้โอเคมั้ย แล้วจะมีร้านอื่นในพันทิพย์ที่ถูกกว่านี้รึเปล่าครับ

ปล.1.ไม่ได้ฝังใจกับยี่ห้อนี้นะครับ แต่เห็นว่ามันถูกดี
            2.อย่าเพิ่งรำคาญผมนะครับ ช่วงสัปดาห์ที่ผ่านมาตั้งกระทู้ถามไปเยอะเลย แต่ที่ถามเพราะไม่รู้จิงๆ
            3.ขอบคุณล่วงหน้าทุกความเห็นครับ
            ตัวนี้ดีครับ ผมซื้อมาลอง 3 ตัวแล้ว วัตส์ดีกว่า RADIMAX 530W อีกครับ ไฟนิ่ง แต่เวลาซื้อ บอกเข้าว่า ขอราคาเงิรสด มันจะเหลือประมาณ 1650 มั้ง ถ้าจำไม่ผิดครับ ด้วยราคานี้ ดีกว่า DELUX 5500W 50A ด้วยครับ ดูงานข้างในก็ต่างกันแล้วครับ

450W ที่น่าสนอีกตัวนึงครับ รุ่นนี้

ปล จริงๆ สเปคที่บอกมา ตัวเก่ามันก็ใช้ได้ ใช้ไปกว่ามันจะพังจากกันไปข้างแล้วค่อยเปลี่ยนก็ได้ครับ

Comment

Working...
            X