Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าไม่ OC, cooler ต่างๆ จำเป้นมั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ไม่จำเป็นครับ

ผมก็ใช้Tuniq อุณหภูมในเคสเท่าไร cpuก็ร้อนเท่านั้นอ่ะครับ ของผม (25(เปิดแอร์)~เกือบ50(ปิดแอร์ช่วงเที่ยงๆ))

Comment

บอร์ด P5LD2
      CPU Celeron D เท่าไหร่จำไมได้
      DDR2 512

ใช้งานเดิมๆ พัดลมCPUเดิมๆ มีพัดลมหน้าเคสตัวเดียว เปิดฝาเคส ไม่แอร์ ไม่เคยเช็คอุณหภูมิเลย

เพิ่งมาเช็คเมื่อวานตอนกลางคืนด้วย CPU 60ปลายๆ MB 50นิดๆ

ร้อนไปเปล่าครับ....ต้องเปลี่ยน Heatsink หรือพัดลมเพิ่มรึเปล่าครับ

เพระตอนนี้ก็เล็งๆ RAM อยู่

แนะนำด้วยครับ
      Last edited by sirpomp; 6 Nov 2008, 11:51:49.

Comment

ถ้าอยากหล่อก็เปลี่ยนครับ
        แต่ใช้เดิมๆ ก็ไม่จำเป็นครับ

Comment

Working...
        X