Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอทราบวิธีการลงไดรเวอร์การ์ดจอหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอทราบวิธีการลงไดรเวอร์การ์ดจอหน่อยครับ

พอดีผมจะเปลี่ยนการ์ดจอใหม่วันนี้ เป็น Asus3870 ส่วนไดร์เวอร์ ดิสเพลย กับ CCC ในตัว
    ออนบอร์ดที่มีให้มาแต่แรกแล้ว เราต้องลบออกก่อนไหมครับ ช่วยบอกขั้นตอนทีนะครับ

add or remove programs

Comment

ลบไดร์เวอร์ตัวเก่าออกก่อน จะดีกว่าครับ แล้วปิดเครื่อง จากนั้น ก้อสลับสายจอไปเสียบที่การ์ดจอตัวใหม่ แล้วค่อยเปิดเครื่อง แล้วมานจะเปนไปได้ 2 แบบ

1. หลังจากเปิดเครื่องถ้าเข้าไปออส และวินโดวส์ได้ มานจะบอกว่ามีการ์ดจอตัวใหม่ที่ไม่รู้จัก และให้ลงไดร์เวอร์ ก้อให้เราลงไดร์เวอร์การ์ดจอตัวใหม่ไปเรย จากนั้นรีสตร์ทเครื่อง ก้อจะเสร็จขั้นตอน

2. หลังจากเปิดเครื่องถ้าเข้าไปออส หรือ วินโดวส์ไม่ได้ เปนไปได้ว่า เมนบอร์ดคุณ ต้องเข้าไปปิดการทำงานของการ์ดจอออนบอร์ด ก้อให้เอาสายจอไปเสียบที่การ์ดออนบอร์ด แล้วเข้าไปปิดการทำงานของการ์ดจอออนบอร์ด(อันนี้แล้วแต่เมนบอร์ดแต่ละรุ่น ว่าคำสั่งมานอยุ่ตรงไหน) จากนั้น เอาสายจอไปเสียบที่การ์ดตัวใหม่ซึ่งน่าจะเข้าไบออส และวินโดวส์ได้แล้ว จากนั้น ก้อทำตามขั้นตอน ข้อ 1

ก้อ พอรู้แค่นี้ล่ะครับ ขอให้มีความสุขกับการ์ดจอตัวใหม่

Comment

ขอบคุณมากครับท่าน meverric

กำลังต้องการอยู่พอดี

- ผมใช้ AliveNF6G รู้ไหมครับว่าปิดการ์ดจอ ตรงไหนอ่ะครับ

- ผมเพิ่งมาใช้ 9600GSO แล้วลืมยังไม่ไดลบไดรเวอเก่า และคราวนี้ พอเสียบเข้าไป เปิดเครื่อง

เครื่องมัน พอใกล้จะเข้าวินโดว์ ก็รี แล้วก็รี รีร รี ตลอดเลยอ่ะครับ ยังงี้แปลกว่า psu จ่ายไฟไม่พอแล้วใช่ไหมครับ

ถ้าอย่างงั้นก็จะได้เล็ง icute ไว้เป็นตัวใหม่อ่ะครับ

ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ

Comment

อ่าแหะ เมนบอร์ดตัวนี้ไม่เคยเล่นน่ะครับ เรยไม่รู้ว่าไปปิดตงไหน ส่วนอาการที่ว่ามา ก้อเปนไปได้ที่ psu ไม่พอครับ ถ้ายังไง ใครเคยเจอการนี้ มีชี้ขัดให้อีกทีครับ ว่าเปนเพราะอะไร

Comment

ขอบคุณมากเลยนะครับ ผมถามไรอีกนิดครับ ว่าพอเราลบ ไดรเวอ กับ CCC ตัวออนบอดแล้ว เราก็ปิดเครื่องเละใส่การ์ดจอเสร็จ หลังจากนั้นพอเปิดเครื่องเข้ามาในวินโดวแล้ว ผมลงไดรเวอร์ที่โหลดมาจากเวปได้ไหมอ่ะครับ คือจะเป็นตัว CCC 8.7 กับ Driver display 8.7 พอดีเห็นเค้าบอกรุ่น 3870 ให้ใช้ตัวนี้อ่ะครับ

Comment

ขอบคุณมากฮ่ะ

อิอิ

ดัน*

Comment

Originally posted by nutza1239 View Post
                ขอบคุณมากเลยนะครับ ผมถามไรอีกนิดครับ ว่าพอเราลบ ไดรเวอ กับ CCC ตัวออนบอดแล้ว เราก็ปิดเครื่องเละใส่การ์ดจอเสร็จ หลังจากนั้นพอเปิดเครื่องเข้ามาในวินโดวแล้ว ผมลงไดรเวอร์ที่โหลดมาจากเวปได้ไหมอ่ะครับ คือจะเป็นตัว CCC 8.7 กับ Driver display 8.7 พอดีเห็นเค้าบอกรุ่น 3870 ให้ใช้ตัวนี้อ่ะครับ
                ได้ครับ พอเปิดเครื่องมาแล้ว ลงไดร์เวอร์ที่โหลดมาได้เรยครับ

Comment

Working...
                X