Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูหน่อยครับ Prey ยังไม่ผ่าน (มีรูป)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูหน่อยครับ Prey ยังไม่ผ่าน (มีรูป)

มาถึงตรงที่ต้องขึ้นยานขับมาด้านบนแล้วจะเจอเหมือนกับแท่นมีแสงทั้ง 4 แท่ง แต่จะมีอยู่ 3 แท่นที่ไม่เสีย แล้วไปยังไงต่อครับ

อ๋อ
    เห็นแท่นที่อยู่ตรงหน้าคุณหรือเปล่าครับ ขึ้นไปยืนมันจะกลายเป็นยานครับ หน้าที่หลักก็คือปิดลำแสงที่ส่งพลังงานไปที่ใบพัดด้านบนครับ พอขึ้นไปบนยานแล้วก็ขับไปเทียบท่าที่มีโล่กำบังอยู่นะครับ ปิดโล่และก็กำจัดศัตรูด้วยถ้าเจอ พอเคลียร์หมดแล้วก็กลับไปที่ยานแล้วลองคลิ๊กขวาดู มันจะยิงลำแสงที่สามารถเคลื่อนย้ายวัตถุได้ ยิงไปที่ช่องสี่เหลี่ยมใหญ่ๆที่อยู่ตามแท่นนั่นแหละครับ ยิงแช่ไปเลย แล้วลองขยับยานดู มันจะลากกล่องที่อยู่ในช่องสี่เหลี่ยมออกมาได้ ทำอย่างนี้กับแท่นที่เหลือ ก็จะปิดใบพัดได้ครับ แล้วก็ขับยานขึ้นไปตรงช่องใบพัดนั่นแหละครับ เดี๋ยวจะมีทางไปต่อเอง

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ขับยานไปจอด แล้วกดร่างวิญญาณเดินทะลุไปปิดบาเรีย ... มั้ง เล่นจบนานแล้วงับ

Comment

Working...
        X