Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยออกฟามคิดเห็นหน่อยคับ/DDR2 VS DDR3ต่างกันยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยออกฟามคิดเห็นหน่อยคับ/DDR2 VS DDR3ต่างกันยังไง

คือผมจะถอยNBใหม่แต่ตัดสินใจไม่ถูกเลยงบไม่เกิน60k
    แล้วDDR2กับDDR3ฟามแรงต่างกันมากรึป่าวอะงับละพวกการ์โจอDDR3อีกงะ
    ป.ลคือเลงๆไว้ของhpDDR2แต่ACER DDR3อยากรุ้ว่าความน่าใช้มันต่างกันมากน้อยเท่าไหร่

อย่างที่บอกว่า ของใหม่แรงกว่าเยอะครับพี่น้อง

ฟังธง DDR3 แรงกว่ากันเยอะ ซื้อก่อนได้ใช้ก่อน แต่ราคา ก้อคงลงตามครับพี่น้อง

Comment

DDR3 แรงกว่าแน่นอน ครับ
      แต่ DDR2 ก็ใส่ได้ 8GB ราคาถูกกว่า DDR3
      เครียดแทน

Comment

น้านจิ6935Gก้อปาไป70kละน้าน-*- แล้วแต่ถ้าDDR3 2Gกับ DDR2 4Gหละงับต่างกานเยอะมิ

Comment

แรมคงกินกันไม่เท่าไหร่อ่ะ

สำหรับผม ผมจะสน harddisk มากกว่า

Asus รุ่นใหม่ ออก SSD มาแล้ว 128 G

อันนี้มีผลมากกว่าแรมอีก เร็วกว่า กินขาดจ้า

Comment

-.-เลือกมะถูก แต่ที่บ้านผมมันมีแค่0hpกะ0acerงะ-*-

Comment

เห็นอันนี้เค้าทดสอบให้ดูครับ
              http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=319386

Comment

Working...
              X