พอดีว่า ใช้ P5E-Vm อยู่แล้ว มัน OC เจ้า E6300 ของผมไม่ขึ้นเลยซักกะติ๊ดครับ แถมรู้สึกอุณหภูมิมันจะร้อนไปหน่อย ขนาดติด พัดลมให้ North Bridge แล้ว อุณหภูมิยังล่อไป เกือบ 60 อ่ะครับ เลยอยากหาบอร์ดตัวใหม่เปลี่ยน เผื่อจะได้ OC เจ้า E6300 ขึ้นมาซักนิด อยากได้ เป็นบอร์ดตัวใหม่ไปเลย พวก G31 ขึ้นอ่ะครับ เผื่อในอนาคตจะเปลี่ยน cpu จะได้ไม่ต้องเปลี่ยนบอร์ดอีกรอบ

แต่อยากได้บอร์ดที่มีพอร์ต e-sata ครับ เพราะ ใช้ External Box ที่มี e-sata อยู่ แล้วก็ ขอที่ใสแรมได้ 4 ช่องน่าจะดีกว่าครับ

พอจะมีตัวไหนแนะำนำบ้างครับ ขอราคาโดยประมาณด้วยก็ดีครับ