Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกม CRYSIS WARHEAD ปรับสูงสุดกระตุกๆ เป็นที่การ์ดจอ หรือ แรมไม่พอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกม CRYSIS WARHEAD ปรับสูงสุดกระตุกๆ เป็นที่การ์ดจอ หรือ แรมไม่พอครับ

เล่นเกม CRYSIS WARHEAD ปรับสูงสุดกระตุกๆ ที่ด่านขับเรือลุยน้ำแข็ง ตอนด่านแรกและด่านถัดมาไม่กระตุกเลย สรุปเป็นที่เกม หรือ การ์ดจอ หรือ แรมไม่พอครับ เครื่องผมมีสเป็คตามนี้ครับ[ เกมอื่นลื่นจนหัวล้าง ข้างแตก ! เช่น CRYSIS VERY HIGH ]
    1. WINDOWS XP SP2
    2. RAM G.SKILL PK BUS 800 2G[1Gx2] 4-4-4-12 ไฟ 2.1V
    3. CPU C2D E6300 CLOCK SPEED 3.2 G [460x7] ไฟ 1.40 V
    4. MB Gigabyte GA-965P-S3
    5. VGA GEFORCE Galaxy 8800GT DDR3 512M 256 BIT
    6. HD Seagate 250G SATA2
    7. Monitor CRT 17"
    ปรับความละเอียดของกราฟฟิคที่ 1024X768 ปรับที่ไดเวอร์ ลดรอยหยัก 4X กรองพื้นผิว 16X ปรับภาพเกม สูงสุดหมดทุกเกม ต้องเพิ่มเติมส่วนใหนดีครับ ที่เล่น CRYSIS WARHEAD ไม่กระตุก

น่าจะเปนที่แรมนะครับ เพราะผมก็การ์ดจอ 88GT ปรับสุดหมด กระตุก ต้องปรับบางอันเปน high บ้างคับ

Comment

Originally posted by jack_sparow View Post
      เล่นเกม CRYSIS WARHEAD ปรับสูงสุดกระตุกๆ ที่ด่านขับเรือลุยน้ำแข็ง ตอนด่านแรกและด่านถัดมาไม่กระตุกเลย สรุปเป็นที่เกม หรือ การ์ดจอ หรือ แรมไม่พอครับ เครื่องผมมีสเป็คตามนี้ครับ[ เกมอื่นลื่นจนหัวล้าง ข้างแตก ! เช่น CRYSIS VERY HIGH ]
      1. WINDOWS XP SP2
      2. RAM G.SKILL PK BUS 800 2G[1Gx2] 4-4-4-12 ไฟ 2.1V
      3. CPU C2D E6300 CLOCK SPEED 3.2 G [460x7] ไฟ 1.40 V
      4. MB Gigabyte GA-965P-S3
      5. VGA GEFORCE Galaxy 8800GT DDR3 512M 256 BIT
      6. HD Seagate 250G SATA2
      7. Monitor CRT 17"
      ปรับความละเอียดของกราฟฟิคที่ 1024X768 ปรับที่ไดเวอร์ ลดรอยหยัก 4X กรองพื้นผิว 16X ปรับภาพเกม สูงสุดหมดทุกเกม ต้องเพิ่มเติมส่วนใหนดีครับ ที่เล่น CRYSIS WARHEAD ไม่กระตุก
      ปิดมันซะ

Comment

สุดยอดปรับอย่างโหดเลย
        เปลี่ยน vga เป็น GTX260 หรือHD4870 โล้ด

Comment

การ์ดจอครับ ลองปิดพวกAAกับAFครับ

Comment

เกมส์นี้สเป็คเทพยังไง เปิด AA ก็ตุกหมดครับ เชื่อซิ

Comment

Originally posted by Zemos View Post
              การ์ดจอครับ ลองปิดพวกAAกับAFครับ
              ปิดที่ไดเวอร์หรือที่เกมครับ ภาพจะออกมายังไงหว่า

Comment

ทั้งสองที่ล่ะครับ ถ้าเปิดไว้

Comment

จะหนักก็ AF 16x นี่แหละ

Comment

ผมลด AA ในเกมเหลือ 2x ไม่ตุกแล้วครับด่านนี้ tank you verymuch

Comment

เกมนี้ปรับสุดๆได้ต้องเครื่องมีปีกครับ

จะว่าไปแล้วมันก็มีส่วนหลายอย่างครับ

การ์ดจอแรง CPU ห่วย ก็กระตุก
                      แรมน้อยก็กระตุก
                      ชิปเซ็ตดีก็ช่วยๆดันกันได้

ประมาณนั้นอะครับ ทางที่ดี อยากรู้ว่าเครื่องเราได้ประมาณไหน ให้ลองกดปุ่มให้มันตั้งค่าที่ดีที่สุดให้ก่อน
                      แลัวค่อยมาปรับๆไปทีละอันครับ

ส่วน AA ข้าน้อยขอไว้ก่อนเลยครับ เปิดเมื่อไหร่ได้ร้องเมื่อนั้นครับ

Comment

Working...
                      X