พอดีว่ามีความลังเล ในการเลือกสอย 2 ตัวนี้นะครับ

เจาะจงชัดๆ คือ ของ กาแล๊กซี่ ครับ

เนื่องจาก PC ที่ผมใช้ เป็น E6300 + HDD 3 ลูก โดยใช้ PSU 450 Watt Delux อยู่เลยกลัวว่า ถ้าเอา 9600 มาเสียบอาจจะใช้งานไม่รอด

แต่จากที่ดูหลายๆ กระทู้ก็เห็นใช้งานได้อยู่ ตอนแรก จะสอย เจ้า 9600 GSO แต่ดันไม่มีของแล้ว ที่พอหาได้ก็เป็น 9600GSO OC มือสอง ที่ทราบมาคือ ต่างกันที่เม็ดแรม แต่ผมเกิดสงสัยว่า เจ้า 2 ตัวนี้ กินไฟต่างกันมากมั้ยครับ?

ยังไงรบกวนขอข้อมูลด้วยครับ ขอบคุณครับ