Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลายวงจรด้านหลัง Mainboard ขาด ซ่อมยากมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลายวงจรด้านหลัง Mainboard ขาด ซ่อมยากมั้ยครับ

คือ MB ที่พี่คนนึงเค้าส่งมาให้เกิดปัญหาระหว่างทาง (ไม่เกี่ยวกับพี่คนส่งนะครับ)

คือว่าคาดว่าทางไปรษณีย์ตอนยกกล่องคงจะใช้ ตะขอเกี่ยวกล่อง แล้วมันทะลุด้านล่างกล่องเข้า

ไปเลยครับ ทะลุ กันกระแทกที่พี่เค้าห่อมาให้ แล้วไปครูดลายวงจร ด้านหลัง MB ขาดเลย

เป็นรอยถลอกประมาณ 1 นิ้วครับผม ตอนนี้สินค้ายังอยู่ในระยะเวลาประกัน (แต่ก็ถือว่าผิดเงื่อนไข

การรับประกัน) ลองเข้าไปเช็คจากเวป dcom ถ้าซ่อมได้ก็ยังไม่เสียค่าใช้จ่ายครับ

http://www.dcomputer.com/proinfo/service/sv_outtime.asp

คือว่าจะลองไปให้ศูนย์ Dcom ในเชียงใหม่ซ่อมไม่รู้ซ่อมยากรึเปล่าครับนี้ ได้มายังไม่ทันใช้

ก็พลาดซะแล้ว

http://www.dcomputer.com/proinfo/ser...vice-real.html

เป็นรอยประมาณในภาพ "ลายวงจรขาด" เลยครับ ยาวพอกัน แต่ของผมจะหนากว่าหน่อย T_T

Comment

เขาไม่รับซ่อมครับเพราะถือว่าหมดประกันครับ แต่จะเสนอแลกบอร์ดรุ่นนี้โดยต้องเพิ่มเงินครับ แล้วแต่กรณี

Comment

รู้สึกว่ารับซ่อมนะครับบ

Comment

ลายปริ้นขาด ประกันก็ขาดไปด้วยครับ

Comment

เอาไปให้ร้านข้างนอกซ่อมเรียบร้อยแล้วครับ

เค้าจะต่อให้ใหม่ 400 บาท T_T เสียเงินโดยใช้เหตุจริงๆ เลยผม

Comment

ร้านชื่อ Mainboard Service เห็นเค้ารับซ่อมแต่ Mainboard อย่างเดียวเลย

อิอิ พรุ่งนี้เสร็จ น่าจะดีแล้วนะครับนี้

Comment

ซวยจริง

ไปรษณีย์สุดชุย

Comment

ไปรษณีย์ไทย ทำไมเป็นงี้ ถือว่าไม่ใช่ของตัวเองแล้วทุกที

พวกหนังสือก็เหมือนกัน ถ้าไม่พับมามันจะตายมั้ย

Comment

ปรกติไปษณีย์ภายในประเทศ มันมีลงทะเบียนประกันสินค้าไม๊ครับ

ถ้ามี แนะนำให้ลงทะเบียนเวลาส่งด้วย โดยเฉพาะกับอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์

Comment

คนรับของไม่ใช่ผมด้วย เป็นน้องที่ทำงานอีกคนเซนด์รับแทน

มันก็ไม่เช็คให้ดี มาเห็นอีกทีก็ตอนเย็น ๆ แทบช๊อค T_T

วันนี้ไปรับของที่ส่งซ่อมไว้ หวังว่ามันคงจะใช้งานดีดังเดิม

ทางร้านเค้ารับประกันการซ่อมให้ 3 เดือนด้วยครับ รับซ่อม MB เป็นหลัก

ผมจะได้ใช้กับเค้าซักที

Comment

Working...
                      X