Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตัวแรกในชีวิตของผมAsus F8VR-4P025D

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by -Lz_l3_KiM_zA- View Post
    ก็34000ลดอีก 5000-6000 ก็ประมาณ 29000-28000
    อ่ะ
    อยากจะบอกว่าตอนนี้ใช้ดีมากเลย กำลังบ้าแสกนนิ้วมืออยู่อิอิ
    โอ้ววววววว ไ้ด้ถูกจิง ได้แรม รวม 4 จิ๊กด้วยเป่างับ

Comment

แล้ว Free dos มันเป็นยังไงอะครับ

ลงxpได้เลยป่าว ทำงานเหมือนvistaไหม

Comment

Originally posted by Masamiki View Post
        แล้ว Free dos มันเป็นยังไงอะครับ

ลงxpได้เลยป่าว ทำงานเหมือนvistaไหม

ก้อคือไม่แถม วินโดว์ ที่เปนไลเซ่น มาให้น่ะคับ ลงวินโดว์ได้เองเลย เหอๆๆ จิงๆน่าจะบอกว่า No Os มันเลยปาหยัดค่า วินโดว์ไลเซ่นไป ราคาถูก ลงอีกนิด ปามานนี้

Last edited by MasterR; 1 Nov 2008, 20:53:20.

Comment

แล้วทำไมมันไม่เป็นเซนทริโน่ล่ะ ท่าน รุ่นนี้อ่ะ บอกหน่อยเด่

Comment

แล้วถ้าลงxpมันจะ แปลกๆเหมือนทำงานไม่สมบูรณ์ไหมครับ แบบตัวที่มีvistaแท้มาให้

Comment

Originally posted by jieokung View Post
              แล้วทำไมมันไม่เป็นเซนทริโน่ล่ะ ท่าน รุ่นนี้อ่ะ บอกหน่อยเด่

เกือบจะเป็นน่ะคับ ขาดแค่การ์ด wireless อ่าคับ แต่ ก้อถือว่าเป็น Centrino 2 ครับ แต่ไม่มี Sticker ติดไว้เท่านั้นเอง (ตัวผมเองก้อ เล็งๆ รุ่นนี้ไว้อยู่อ่าคับเลยหาข้อมูลบานเลย)

Comment

Originally posted by jieokung View Post
                ก็เพราะว่ารุ่นนี้มันไม่มี window license นะครับ

centrino 2 คือ มาตรฐานของ NB ที่ทาง Intel กำหนดขึ้นมา

โดยจะต้องประกอบไปด้วย CPU, Chipset, Intel Wifi Link, และก็ Window Lincense

ปล. ถ้าผมเข้าใจอะไรผิดไป ช่วยแก้ไขด้วยนะครับ

Comment

สรุปซื้อมาแค่28000-29000 หรอคับ ถูกมากๆ

Comment

Originally posted by OsSn View Post
                    ก็เพราะว่ารุ่นนี้มันไม่มี window license นะครับ

centrino 2 คือ มาตรฐานของ NB ที่ทาง Intel กำหนดขึ้นมา

โดยจะต้องประกอบไปด้วย CPU, Chipset, Intel Wifi Link, และก็ Window Lincense

ปล. ถ้าผมเข้าใจอะไรผิดไป ช่วยแก้ไขด้วยนะครับ

มันไม่เกียวกับวินโดวส์นะท่าน

Comment

Originally posted by bwizu View Post
                      มันไม่เกียวกับวินโดวส์นะท่าน
                      หร๋อครับท่าน สงสัยผมจะเก็บข้อมูลมาผิดเอง เหอๆๆ...

พอดีผมไปอ่านบทความเว็บ notebookspec มาน่ะครับ

http://www.****************/2008/mod...pid=988&page=3

ตรงบทความข้างบนภาพบูทของ asus นะครับ

" .... อีกทั้งยังคว้ารุ่นเด็ด Asus F8VR-4P025D รุ่น Centrino 2 ไม่สมประกอบเนื่องจากขาดประการสุดท้ายคือ Window License .... "

Comment

มาแสดงความยินดีนะครับ หุหุ
                        แกงค์ด้วยกัน
                        แต่ราคาถูกได้ใจเลยอ่ะครับ ( แรม 4 G สุด ๆๆ )

Comment

ขายดีจริงๆช่วงนี้ ASUS F8 Series หึหึ

ตอนนี้มี Series N มาใหม่แล้วสวยเหมือนกัน การ์ดจอ GF9650M GT ด้วย

Comment

ลง วินโด้ อะไรอ่ะครับ
                            แล้วใส่แรม 4G มันมองเห็นทั้ง 4G มั๊ยครับ
                            รบกวนที่นะครับ

Comment

Originally posted by MasterR View Post
                              ก้อคือไม่แถม วินโดว์ ที่เปนไลเซ่น มาให้น่ะคับ ลงวินโดว์ได้เองเลย เหอๆๆ จิงๆน่าจะบอกว่า No Os มันเลยปาหยัดค่า วินโดว์ไลเซ่นไป ราคาถูก ลงอีกนิด ปามานนี้

อืมก็ได้แรม4gด้วย แล้วไดเวอร์xpยังไม่มีมีแต่วิสต้า ตอนนี้ก็ใช้อยู่ก็เล่นไรได้ทุกอย่าง
                              ส่วน วินโดว์ไลเซ่น ไม่มีมันเลยถูกอ่ะ เข้าบอกว่้าถ้าจะเอามี จะได้สติ๊กเกอร์centrino2 ติดด้วย
                              ก็ไม่รู้จะเอามาทำไม เหอๆๆ

Comment

Originally posted by TON1978 View Post
                                ลง วินโด้ อะไรอ่ะครับ
                                แล้วใส่แรม 4G มันมองเห็นทั้ง 4G มั๊ยครับ
                                รบกวนที่นะครับ
                                ตอนนี้ก็มองเห็น4gครับใช้วิสต้า เครื่องอยู่เฉยๆๆใช้แรมไป800m ก็ตั้ง4gใช้ไป800mสำหรับวินโดวก็ไม่เท่าไหรอ่ะ ชิวๆๆอิอิ

Comment

Working...
                                X