Announcement

Collapse
No announcement yet.

Abit Ax78 + X2 5000+ [มือใหม่ครับ] ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Abit Ax78 + X2 5000+ [มือใหม่ครับ] ?

ผมใช้
    X2 5000+ [:ซิ้งZalman 9700]
    ax78
    Geil 2*2 [ซิ้งเงิน]

ตอนนี้ OC ไปที่ corespeed 3002.2 Mhz
    Multiplier *10.5
    Bus Speed 285.9 Mhz
    HT Link 1429.6 Mhz

Core Voltage 1.320 V

เช็คความร้อนใน ไบออส 53องศา [บ้านไม่มีแอร์ ในห้องอับ]

ส่วนที่อื่นๆ ยังไม่ได้ไปยุ่งกะมัน

ผมอยากรู้ว่า ที่ผมทำมา ผมมาถูกทางรึยัง ?

แล้วผมต้องทำยังไงต่อ ?

โปรแกรมที่ใช้เทสและเช็คความร้อน โหลดได้ที่ไหน ?

โปรแกรมอะไรบ้าง ?

ปล.ช่วยแนะนำเทคนิคให้กับมือใหม่ด้วยนะครับ
    ปล.ผมเข้ามาดูเรื่อยๆ กำลังฮ้าว อิอิ
    ปล.ผมเน้นใชจริงๆ

ขอบพระคุณครับ .
    Last edited by PhoOn; 31 Oct 2008, 22:42:14.

อยากจะตอบวุ้ย .... แต่ตอบยังงัยดีวะเนี่ยะ

Comment

ตอบแบบนี้ไงครับ ลุง

ถ้าใช้แล้วไม่ค้าง ไม่งอแง ก็มาถูกทางครับ

Comment

เย้ ดีใจนะเนี้ย

รบกวนทั้ง 2 กูรู อีกหน่อยครับ

ถ้าผมอยากไปต่อ ควรทำยังไงดีครับ

แนะแนวนิดนึง

ถ้ามีแหล่งความรู้ที่ไหนก็ได้นะครับ

ขอบคุณมากๆ

ปล.จำเป็นมั๊ยที่จะต้อง ดัน Bus สูงๆ แล้ว ตัวคูณ แค่ 8 หรือ 9 (ความคิดของผมจากการที่ดูของคนอื่น)

Comment

ดันนิด

ขอความกรุณาด้วยครับ

Comment

ผมควรทำไงต่อดีคับ

อยากลด HT link

Comment

Working...
            X