Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามหน่อยครับ เกี่ยกับCPU

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามหน่อยครับ เกี่ยกับCPU

ผมค่อนข้างมือใหม่ ไม่ทราบว่าผมเข้าใจถูกหรือป่าวครับ วานผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    Pentium Dual Core (Box, 2.5GHz) คือมีความเร็วรวมเท่ากับ(2.5*2)=5GHz
    Core2 Duo(3.0GHz)คือ มีความเร็วรวมเท่ากับ(3*2)+(3*2)=12GHz
    Core2 Quad(2.5GHz)คือมีความเร็วรวมเท่ากับ(2.5*4)+(2.5*4)=20GHz

ผมเข้าใจถูกไหมครับ

เข้าใจผิดครับ

แต่อธิบายไม่ถูก

Comment

อีกคำถามนึงครับ
      ทำไมผมไม่มีวันที่สมัครแล้วก็จำนวนการโพสเลยอะครับ
      ...........
      thongOZ
      Guest

........
      มันเป็นแบบนี้อะครับ

Comment

แหะๆให้อธิบายทีสงสายยาวแน่นอน...??

Comment

คุยกันยาวว

Comment

เค้ากำหนดความเร็วมาเท่าไหน ก็คือความเร็วตามที่เค้าบอกนั่นเลยครับ ไม่จำเป็นต้องนำมาคูณ
            ง่ายๆก็คือ มันคือ CPU แบบหลายแกนครับ ( Multi-Core Processor ) ทำการประมวลผลในชิป CPU ตัวเดียว

ยกตัวอย่างก็เช่น
            - Dual Core ก็ทำงานด้วยหน่วยประมวลผล 2 ตัว ทำให้โปรเซสเซอร์ประมวลงานได้พร้อมกันแบบขนานที่ความเร็วนั้นๆ

เท่าที่ดู คุณยังไม่ได้สมัครเป็นสมาชิกของเวป Overclockzone เลยนะครับ
            มันเลยขึ้นมาเป็น Guest แบบนั้น

ป.ล. ผมเข้าใจตามนี้ครับ ผิดพลาดประการใดขออภัยๆ

Comment

ออ..พอเข้าใจแล้วครับเกี่ยวกับCPU ขอบคุณครับ
              .....

ออ..ต้องไปเลือกMY mod ก่อนนี้เอง

Comment

Working...
              X