Announcement

Collapse
No announcement yet.

เน๊ตTOT มีปัญหาเปล่าครับช่วงนี้ผมบิทไม่ขึ้นเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เน๊ตTOT มีปัญหาเปล่าครับช่วงนี้ผมบิทไม่ขึ้นเลย

ใครเป็นบ้างครับ หรือว่ามันจะบล๊อคบิทไปซะแล้ว ทั้งบิทนอก บิทใน ไม่ขึ้นเลยครับเป็นมาวันนี้วันที่2แล้วครับ งง

ซ้ำซะงั้น กรรม ลบใงครับ
    Last edited by aekshow; 31 Oct 2008, 23:52:58.

ของผม1m เมื่อก่อนโหลดได้ 110k+ตอนนี้เหลือ 70 เอง

Comment

โหลดได้ ปกติอ่ะคับ -.- แต่ถ้าโหลดบิท TOT เค้าจะปรับ ความเร็วลง จาก 100-110k เป็น 75-80k อ่ะคับ

แต่ถ้าโหลด ผ่าน IE browser หรือโปรแกรมช่วย DL ก็วิ่ง 100-110k เหมือนเดินคับ

Comment

ผมอยู่โคราช เน็ต 2 เมก โหลดบิทวิ่งไม่เคยเกิน 60 มา3 วันแล้วครับ แมร่งเลวมาก

Comment

สรุปมันแอบลดความเร็วเรา??

Comment

ถูกต้องนะคร้าบ

ของผม 2 mb จากเดิมวิ่ง 210 - 220 k ตอนนี้เหลือ 170 k เต็มที่แล้ว

แต่โหลดหน้า IE หรือโปรแกรมช่วยโหลด วิ่งเต็มครับ (ตามท่าน Xiah เลย)

เค้าไม่ได้แอบลดครับ เค้าทำแบบเห็นๆเลย โดนกันทั้งประเทศครับ -*-

แปลกใจ ทำไมไม่ลดค่าบริการลดมั่งนะ คิดเต็มตลอดเลย 555

Comment

maxnet ผมก็แปลกๆ ช่วงนี้ พอโหลดบิทมันตัดเลยทันทีคับ ต้องรออีกหลายชั่วโมงถึงจะกลับมาใช่ได้ ถ้าโหลดอีกมันก็ตัดอีก ทำไงกับมันดี

Comment

เมื่อ 2 วันที่แล้วกลับมาปกติ
                พอกลับมาตอนเย็นเป็นเหมือนเดิม - - ตกลงมันยังไงกันแน่เนี้ย

Comment

ของผม1 Mbโหลดบิทวิ่งแค่ 80-70Kเอง

Comment

ของผมเทสไปเมื่อวันศุกร์ที่ speedtest.net 2Mได้แค่ 256เอง เทสตอนตี2 แล้วมันก็กลายเป็นไปเทสที่มีเลเซียด้วย

Comment

2mb

160kb/max

บิท

tot

Comment

เห็น ด้วยคับ เชียงใหม่ ในเมือง ผมโดนเหมือนกัน 2m เหลือ 160 - 170 ตลอดเวลาคับ

Comment

ประมาณว่า การ load BIT มัน ดึง Bandwith ของ NET ไปเยอะอ่ะคับ ประมาณว่า จะทำคนอื่น ที่เล่นแต่ net ปกติ เปิด web ช้าขึ้น เค้าเลยปรับลดลง ( มั่วนะคับ ความเห็นส่วนตัว ) ( ปกติ TOT เปิด net มันก็ช้าอยู่ละ ลดไปไม่น่าจะเกี่ยว แต่ มันเป็นสาเหตุเดียวที่เค้าคิดได้ล่ะมั้ง )

เค้าก็ไม่ได้โกงนะคับ แต่เค้า ประกาศ อย่างไม่เป็นทางการ- -* ( แอบประกาศไว้ ซอกหลืบในweb )

ก็ตามนั้นแหล่ะคัีบ ... ;p ครบ 1 ปีแล้วฉานจะย้ายค่ายยย!!!!!! TOT ( ทนมันไป )

Comment

นี่แหละน้า TOT

ถ้าแถวบ้านคุณ มีผู้ให้บริการ รายอื่น ก็ เตรียมไป ขอใช้บริการ เลย

แล้วถ้าติดสัญญา ทาส ก็ ยอม เสียตัง เถอะ ครับ

ปล.ตอนนี้ ผม รอ TT&T มาติดตั้ง อย่างเดียว มาเมื่อไร เอา TOT ขึ้น เมรุ 555+

อีกอย่าง ตอนที่ ผมไป ขอใบคำสั่งขอยกเลิก ใช้บริการInternetของ TOT มัน ก็ถาม ผม ว่า ยกเลิก ทำไม ให้ใช่มา2 ปี

ผมก็บอกไปว่า โดนบล็อคBitTorrent Pingเยอะมาก
                            พนักงาน TOT ให้บริการแย่มากๆ CallCenterยิ่งแล้วใหญ่ <<< ผมพูดไม่อาย เลย แหละ มันเป็นสิทธิ์ของผม

พนักงานทั้งสำนักงาน หันมามอง ผมกันหมดเยย 555+ (สงสัยเราพูดตรงไป เปล่า หว่า)

Comment

^ ^ ^ ^

ดีแ ล้วคับ ด่าไปเยอะๆ ฮะๆ

ของผมไม่มีปัญหา เท่าไหร่หรอกเรื่องการ จำกัด BIT อ่ะ เพราะผมชอบเล่นเกม Online ระหว่างโหลด

เช่น 1m bit ได้ 80k อีก 30k เหลือไว้ให้ผมเล่น DOTA แบบไม่แลคได้พอดีๆ ><' ถือว่าไม่มีปัญหา

แต่ปัญหาใหญ่คือ เ ปิดเ วป ไ ม่ขี้นนี่ล่ะคับ - -* บางวันเปิดแค่หน้า web pantip รอไป 20นาที

Comment

Working...
                              X