Announcement

Collapse
No announcement yet.

คุณคิดว่าการ์ดรุ่นไหนยี้ห้ออ่ะไรในตอนนี้จะเป็นอมตะเหมือนตระกูล8800 บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คุณคิดว่าการ์ดรุ่นไหนยี้ห้ออ่ะไรในตอนนี้จะเป็นอมตะเหมือนตระกูล8800 บ้างครับ

รู้สึกว่า การ์ดตระกูล 8800 จะเล่นเกมได้ยาวนานว่า รุ่นไหนหลายท่านคงคิดเหมือนผม ท่านคิดว่าการ์ดตัวไหน จะเป็น อมตะและเล่นเกมได้ยาวนาน แบบ ตระกูล 8800 บ้าง ครับ ตอนนี้กำลังตัดสินใจ จะซื้อการ์ดจอตัวไหน แต่อยากได้ ตัวที่คุ้มและเล่นเกม ยาวนาน แบบ 8800 บ้างครับ ไม่จำกัดค่าย และยี้ห้อครับขอความคิดเห็นหน่อย ผมไม่ได้ล่อเป้าน่ะครับ แค่อยากได้ความรู้ และความคิดเห็นพอดีจะลงทุนซื้อการ์ดจอ ที่ คุ้มราคา และเล่นเกมยาวนานแบบ เปิดสุดได้ซัก 2ปี ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

ผมคิดว่าการ์ดจอสูงสุดของแต่ล่ะซีรี่ส์นั่นล่ะครับ ถ้าซื้อตอนมันเพิ่งออกวางขาย เราจะรู้สึกว่าใช้มันได้ยาวนานปรับสูงสุดได้อีกหลายปี แต่คนไม่ค่อยซื้อกันตอนมันเพิ่งออก เพราะจะรอให้มันราคาหล่นลงมาในระดับที่น่าซื้อ

แต่สักเกตุดีๆ 8800 กลายเป็นข้อยกเว้น อาจเพราะหลายคน ครั่นคร้ามในสเปคของเกมส์ CRYSIS ที่ออกมาท้าทายเกมส์เมอร์เรยทำให้มีความต้องการการ์ดจอสูงสุดของซีรี่ส์ในขณะนั้น ซึ่งก้อคือ 8800 และมันยังมีความแรงต่างจากตระกูล 8600 ที่เปนรุ่นรองสูงมาก(ไม่เหมือนซีรี่ส์ปัจจุบันที่ไม่ต่างกันมากขนาดนี้) เปนผลทำให้คนเริ่มซื้อการ์ดจอสูงสุดของซี่รี่ส์ตั้งแต่ช่วงเปิดตัว เรยทำให้เราคิดว่า มานใช้ปรับกราฟฟิคสูงสุดไปได้อีกนาน

อันนี้ความเหนส่วนตัวนะครับ หรื่อเพื่อนๆ มีความเห็นเป็นอื่น

Comment

ผมเห้นด้วยครับ คนส่วนใหญ่ก็เป็นแบบนั่น ราคาสูงๆก็ยังไม่ซื้อ รอสักพัก บางทีผมก็เป็นพราะเก็บเงินค่าขนมซื้อเอง แต่ตอนนี้เลยต้องเก็บรอยกเซท การ์ดจอ 8800 อยู่นานมั้ยก็พอตัวครับ แต่ตอนนี้ผมว่า Nvidia ตกต่ำเอามากๆเพราะ ทะเลาะกับ ATI และ Intel ยิ่งเรื่อง Dx10.1 ของ Far cry 2 เหอ ทำให้มันดูแย่ไปอีก ผมไม่แน่ใจเลยว่า intel จะ block chip รุ่นต่อไปหรือเปล่า ?

Comment

ผมว่า8800 ชื่อมันเพราะดีอะ เนียนๆๆๆๆ

Comment

ไม่มี

Comment

แป้ด แป้ด สูญ สูญ เหอะๆ

Comment

ผมว่า HD4850 ครับ

Comment

8800 นี่เเหละตั้งเเต่เจอมา

Comment

ผมว่าถ้าซื้อ4850 จะอยู่ได้อีกยาวนาน และอีกอย่างผมชอบค่ายแดง แต่4850มันแรงเกินห้ามจายๆจิงๆ นะ

Comment

8800GT นี่มันอยู่ในตลาดได้ยาวนานจริงๆล่ะ ผมมองว่าส่วนหนึ่งในช่วงปีที่ผ่านมามันไม่ค่อยมีเกมอะไรที่มีกราฟิกแบบก้าวกระโดดจนเจ้าการ์ดตัวนี้มันเอาไม่อยู่ด้วยล่ะ แถมราคาเทียบกับประสิทธิภาพไม่มีการ์ดตัวไหนกินมันได้นะ ลองคิดดูดีๆ ถ้า nvdia vs ati 8800GT จะต้องเอาไปเทียบกับตัวไหน ไม่มีเลย ตอนแรกก็ HD3870 ตอนหลัง กลายเป็นต้องเอาไปเทียบกับ 9600GT เลยทำให้ 8800GT ครองแชมป์แบบไม่มีคู่ชกมานาน

ปล.เป็นความคิดบ้าๆบอๆของผมนะ อย่าคิดมาก

Comment

hd4870x2 อยู่อีกนานชัวๆ

Comment

ช่วงนั้น ไครซิส บูมนิครับ กระแส oc ก็กะลังมาแรงในคนหมู่มาก

Comment

HD4850 GF9800+ ยังใช้ได้อีกยาวนานมากๆ เพราะเกมส์กินสเปคมากกว่าครายซิสคงไม่มีไปอีกหลายปี และเกมส์ดังๆที่กำลังจะออกในปีนี้หรือปีหน้าเช่น RedAlert3 Starcraft2 Diablo3 NFS ฯ การ์ดพวกนี่ยังรองรับได้สบายๆ ไม่ต้องห่วง

Comment

เพราะฉนั้นจงมีความสุขกับของที่เรามีเถอะครับ ถ้ามันยังเล่นได้ก็เล่นให้มันคุ้มเถอะครับอย่าไปคิดอะไรมาก ถึงเวลานั้นค่อยว่ากันไหม่

Comment

Working...
                            X