Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำMB สำหรับE6600 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำMB สำหรับE6600 หน่อยครับ

พอดีผมซื้อมาผิดอ่ะครับเป็น P5PL2อ่ะ รับFSBได้แค่ 800 เองเลยจะเปลี่ยนอ่ะครับ แนะนำหน่อยครับ เอารุ่นที่ดีๆ ไม่OCนะครับ เดิมๆ VGA แบบPCI Ex.. 16นะครับ แบบP5PL2นั่นแหละครับ แต่FSB 1066 และ ของแรมสูงๆด้วยครับ +กับ ซิฟสูงๆหน่อยนะครับ ราคาไม่แพง แต่ดีๆครับ แนะนำหน่อยครับ ของด่วนนะครับ จะซื้อแล้วครับ

P5B

Comment

Gigabyte DS3 5700บาท

Comment

แล้วGA-965P-S3 ต่างกันไงครับ

Comment

รุ่น s3 และ DS3 เป็นรุ่นที่ใช่ ICH8 ส่วน DS3P จะเป็น ICH8r ซึ่งลองรับ crossfire ให้ PCI-Expless มา 2 สลอต ทำให้ราคาแพงกว่าเดิม แต่จะไม่มี Heat pipe เหมือนรุ่น DS4 ครับ

Comment

Gigabyte DS3 DS4 หรือ DQ6

Comment

DS3 Overclockได้ดีกว่า P5B เยอะครับ ทั่วโลกเขารู้กัน

Comment

Working...
              X