Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความเห็นหน่อยครับ i5 2500k จะไป 6700k ต่างกันเยอะมั้ย คุ้มค่าหรือป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความเห็นหน่อยครับ i5 2500k จะไป 6700k ต่างกันเยอะมั้ย คุ้มค่าหรือป่าว

คอมใช้ทำงานเป็นหลักครับ เปิดครั้งนึงหลายๆหน้าต่าง+เยอะมากๆครับ มีเล่นเกมบ้าง Gta-v / warz / call of duty
    สเปคเดิมที่ใช้อยู่
    i5 2500k
    Ram16g Dominator
    Asus R9 270x
    M/B ASUS P8P67 pro
    SSD

ถ้าผมจะเปลี่ยนเป็น 6700k คุ้มหรือป่าว
    สิ่งที่อยากเปลี่ยน+อัพเกรต
    i7 6700k
    M/B กำลังดู MAXIMUS VIII HERO กับ Z170-deluxe
    RAM(กำลังเลือกอยู่)
    SSD M.2 (ที่ดูมา m.2 มันแรงกว่า SSD ธรรมดา แต่ผมใช้แค่ลงวินโดว+โปรแกรม เปลี่ยนดีไหม)
    นอกนั้นใช้ของเดิมหมดครับ

คอมผมก็ 4-5 ปีแล้วครับ ควรจะรอต่อ หรือจัดเลยดี

กระทู้อาจคล้ายๆกับคนที่เคยตั้งมา ขอโทษด้วยนะครับถ้าเป็นคำถามเดิมๆ ขอบคุณล่วงหน้าทุกคำตอบครับ

ก้ดีครับ ขายตอนมันยังไม่พังมันก้มีราคานะ ถ้าเรื่องเงินไม่มีปัญหาเปลี่ยนเลย ข้อดีของ m2 คือไม่มีสายมาเกะกะลูกตาและเสียเวลาจัดสาย ถ้าไม่ใช้เก็บอะไรเยอะแยะ นี่โล่งเลย

Comment

ดูจากการใช้งานแล้ว ต่างเยอะอยู่ ไม่ต้องรออะไรแล้วครับ จัดโลด

Comment

sandy ไปคุ้มครับ clock เท่ากันแรงต่างกัน 30%+ ไหนจะอัพไป i7 ได้ ht อีก งาน multi แรงขึ้นอีก 30%+

Comment

i7 6700k เมพๆ เบย

แรงขึ้นมากมาย

Comment

เทียบเอา Gen 2 กับ Gen 6 แบบความเร็วเดิมๆ

กับแบบ OC Ghz เท่าๆกัน
            https://www.youtube.com/watch?v=4sx1kLGVAF0

Comment

ไม่ลังเลแล้วครับ ได้คำตอบมั่นใจขนาดนี้ ขอบคุณมากๆครับ

Comment

ทำงานดีขึ้นพอสมควร แต่เกมอาจดีขึ้นเพียงนิดหน่อย

Comment

Originally posted by GOD-HAND View Post
                  เทียบเอา Gen 2 กับ Gen 6 แบบความเร็วเดิมๆ

กับแบบ OC Ghz เท่าๆกัน
                  https://www.youtube.com/watch?v=4sx1kLGVAF0
                  2600 กับ 3770 แทบไม่ต่างกันเลยแหะ -..-

Comment

อยู่ที่งบครับ

งบเยอะเปลี่ยนเลย

งบจำกัดเปลี่ยนการ์ดจอก็พอ

OC ไป 4.6-4.8 ก็ต่อได้อีกครับ

เปลี่ยนการ์ดจอเห็นผลต่างชัดเจนกว่ามากกครับ

Comment

Working...
                    X