Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามปัญหาการ crossfire

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามปัญหาการ crossfire

ผมมีการ์ดจอ r9 280x กับ hd 7970 ซึ่งมันก็คือรุ่นเดียวกัน (ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด) ต่อกันเรียบร้อยตามรูป

แต่ใน driver มันไม่มีให้ติ๊ก enable crossfire
    Screenshot (120).jpg

อยากถามว่าปัญหาเกิดจากอะไรครับ
    มันเกี่ยวกับว่าการ์ดใบหลักผมใช้ UEFI BIOS แต่ใบที่สองไม่ได้ใช้หรือป่าวครับ

ดู GPUz หน่อย

Comment

Screenshot (123).jpg
      นี้ครับมันก็detectทั้งสองใบแต่ทำไมมันcrossไม่ได้
      Attached Files

Comment

ในหน้า driver ลองเลือก tab Display ด้านล่าง แล้วเลือก Additional Setting ทางด้านขวาบนครับ
        มันจะเปิดอีกหน้าต่างขึ้นมา ในนั้นลองมองหาเมนู CrossFire ดูครับ

Comment

จขกทใช้บอร์ดอะไรอยุ่หรอครับ

Comment

Originally posted by MajiNPic View Post
            ในหน้า driver ลองเลือก tab Display ด้านล่าง แล้วเลือก Additional Setting ทางด้านขวาบนครับ
            มันจะเปิดอีกหน้าต่างขึ้นมา ในนั้นลองมองหาเมนู CrossFire ดูครับ
            หาไม่เจออะครับ
            Originally posted by THEFOOL View Post
            จขกทใช้บอร์ดอะไรอยุ่หรอครับ
            asrock 990fx ex9 ครับ

Comment

ลองขยับสาย bridge cf ดูครับ

เวลาอัพภาพอัพลงเว็บนี้ http://mx7.com/main/ เเล้ว copy bb code มาลงครับ

Comment

ผม cross ติดนะ driver ตัวใหม่นี่แหละ แต่ขายไปหมดแล้ว
                asus x79

Comment

แก้ได้แล้วครับต้องปิด Ultra Fast Boot เพราะผมลงwindowsแบบUEFIโหมด 7970 มันไม่มี UEFI BIOS เลยครอสกันไมไ่ด้
                  ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาแสดงความคิดเห็น

Comment

Originally posted by PenQuiin View Post
                    แก้ได้แล้วครับต้องปิด Ultra Fast Boot เพราะผมลงwindowsแบบUEFIโหมด 7970 มันไม่มี UEFI BIOS เลยครอสกันไมไ่ด้
                    ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาแสดงความคิดเห็น

Comment

Working...
                    X