Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง แรมหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง แรมหน่อยคับ

คือเรื่องของเรื่อง ผมใส่แรมอยู่ 1 ตัวคับ Kingston 1GB BUS533
    แต่มันใช้งานช้าไม่ทันใจ เลยเอา Kingston 512MB BUS533 มาใส่
    งานเข้าเลยคับ เมื่อก่อน
    เวลาเล่นเกมส์ปรกติไม่เปงราย แต่ตอนนี้ DeBug ทุกเกมเลย
    แถมเวลาก็อบข้อมูลเยอะๆๆมันฟ้อง Bluescreen ด้วยเป็นรหัสที่ผมหาข้อมูลแล้ว
    ว่าเป็นที่อุปกรณ์แน่นอน ผมเลยสงสัยว่ามันเป็นเพราะอะไรถึงใส่แรมอีกตัวไม่ได้
    เพราะแรมก้อใหม่ทั้งสองตัว

ปล* ผมใช้บอร์ด Alive-NF6Pนะคับ

แรมเสียจิคับ

Comment

ถอดแล้วใส่ 1 G ตัวเดียวครับ แล้วดูว่าใช้ได้ปกติเปล่า ถ้าไม่ได้ เสีย คอนเฟริม

Comment

สเป็กแรมไม่เท่ากัน ดังนั้นต้องไปฟิคไฟและ timing เผื่อให้มันทั้งคู่ด้วย ....

Comment

Working...
        X