Announcement

Collapse
No announcement yet.

Notebookเปิดคอมมาใหม่ขึ้นหน้าต่างเตือนแบบนี้คืออะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Notebookเปิดคอมมาใหม่ขึ้นหน้าต่างเตือนแบบนี้คืออะไรครับ

Notebookเปิดคอมมาใหม่ทุกวัน จะขึ้นหน้าต่างเตือนแบบนี้คืออะไรครับ คอมผมมีปัญหาอะไรหรือเปล่าครับพึ่งซื้อมาไม่กี่เดือนเองครับ กังวลมาก
    ปล.Notebook เครื่องนี้เสียบไฟตลอดเวลาครับ ไม่เคยยกไปใช้ข้างนอกเลยครับ ผมดูจากแบตก็100%ตลอดนะครับ
    Last edited by Rolex383; 14 Dec 2015, 08:54:14.

ไม่มีอะไร มันแนะนำ เฉยๆ แบตคุณความจุเยอะ ควรใช้ให้มากกว่า 70 %
    ติ๊ก ถูกแล้วกด OK ไปจะได้ไม่โชอีก

Comment

ลงโปรแกรมอะไรเยอะแยะเลย

Comment

อ่ออครับ ขอบคุณครับ

- - - Updated - - -

Originally posted by Shelinda View Post
        ลงโปรแกรมอะไรเยอะแยะเลย
        y5070 ตัวนี้ซื้อมาจากบานาน่าไอที แถมวินโดว์แท้กับโปรแกรมมานะครับ ผมก็ไม่ค่อยรู้จักครับ ใช้แค่บางโปรแกรมครับ

Comment

Notebookเปิดคอมมาใหม่ขึ้นหน้าต่างเตือนแบบนี้คืออะไรครับ

ข้อความเตือนว่า การที่เราให้ระดับ battery อยู่สูงกว่า 70% เป็นเวลานานๆ (กรณีของ จขกท. คงเป็น 100% ตลอด เพราะเสียบปลั๊กไว้) จะเป็นผลเสียกับ battery
          มันเลยเสนอให้เปิด Conservation Mode ผมเข้าใจว่า mode นี้คงทำหน้าที่ดึงไฟจาก battery มาใช้บ้าง มันจะได้ไม่เสื่อมเร็ว
          แต่จริงๆก็ไม่ต้องไปเปิดมันก็ได้ครับ แค่ถอดปลั๊กแล้วใช้ battery บ้าง มันจะได้ไม่เสื่อมครับ แค่นั้นเอง

Comment

อันไหนไม่ใช้ผมว่าลบออกก็ดีนะ มันหน่วงเครื่องอ่ะครับ

Comment

มีเตือนแบบนี้ก็ดีเหมือนกัน

เตือนทีก็ถอดปลั๊กทีครับ แบตให้มัน discharge บ้างก็ดี แต่ discharge บ่อยไปก็อายุสั้นอีก

Comment

Working...
              X