Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครพอรู้จัก MATROX RTX100XP/NAC ไหมคับ ?? คนทำ GRAPHIC ชว่ยที..ครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครพอรู้จัก MATROX RTX100XP/NAC ไหมคับ ?? คนทำ GRAPHIC ชว่ยที..ครับผม

พอดีผมได้การ์ด matrox RTX100XP/NAC มา มันมี SN ว่า matrox 7089-02 มาด้วย

คำถามคับ ??

1.มันทำงานยังไงคับ มีพอร์ต 1394 1 พอร์ต
    2.ใช้ร่วมกับการ์ดจออะไรได้บ้าง
    3.ใช้กับ PremiearPro 1.5 ได้ไหมคับ
    4.ผมมี X1300PRO มาเป็นตัว MASTER จะใช้งานร่วมได้หรือไม่คับ
    5.ใครเคยใช้งานสอนผมหน่อยคับ.....อิอิอิ อยากเอามาแคป แอบถ่ายแถวบ้าน ^_^

1 มันคือการ์ด caputre video ทั้ง digital และ analog และมี hardware mpeg2 encoder

1394 ไว้ ส่งภาพและเสียง digital โดยตรงจากกล้อง

2 ทุกอย่าง

3 ได้หมด

4 การ์ดจอ และจอภาพที่ใช้ ควรแสดงเฉดสีเทียงตรง

5 อ่านคู่มือ

Comment

ขอบคุณมากคับ..ตอนนี้ไปถ่าย สาวๆ PGงานICT 2008 มาละ จะได้ดู ขาวๆซะที
      เลยใช้ร่วมกับ SYSTEM นี้คับ
      P4 3.2
      P5GDC
      kingston 400/1024 * 4
      EAH 1300 Pro
      Intel อันนี้ไม่ค่อยได้ใช้เลยคับ มีคนเอามาฝากเลย แอบลุยซะเลย อิอิอิ

Comment

Working...
      X