Announcement

Collapse
No announcement yet.

พัดลมเคส ด้านข้าง ควรเป็น ดูดเข้าหรือออกดีครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พัดลมเคส ด้านข้าง ควรเป็น ดูดเข้าหรือออกดีครับ?

พัดลมเคส ด้านข้าง ควรเป็น ดูดเข้าหรือออกดีครับ?

เคสผมใส่ 3 ตัว
    1.ด้านหน้าดูดเข้า
    2.ด้านหลังดูดเข้า
    3.ด้านข้างควรดูดแบบไหนดีครับ มันอยู่ตรงการ์ดจอ

หน้าดูดเข้า หลังเป่าออก แค่นี้ก็พอเพียงแล้วครับ พัดลมเยอะฝุ่นก็เยอะ

Comment

หน้าดูดเข้า (1 หรือ 2 ตัว) หลังเป่าออก (อาจใช้ตัวที่รอบสูงหน่อย) ส่วนด้านข้างถ้าตรงกับการ์ดจอไม่จำเป็นต้องติดครับ (เครื่องผมก็ถอดเก็บไปนานแล้ว)

Comment

หลังดูดเข้า... หลังต้องดูดลมร้อนภายในเคสออกครับ หน้าดูดเข้า บนดูดออก ข้างดูดเข้า

Comment

หน้าดูดเข้าหลังเป่าออก แต่ถ้าติดพัดลมด้านบน 2 ตัวดูดออก ตัวหลังดูดเข้าก้ได้

Comment

ด้านข้างไม่ควรมี

Comment

แต่ถ้ามี มันก็ดีกว่าใช่ไหมครับ

สรุปด้านข้างควรดูดเข้าใช่ไหม

Comment

พยายามทำให้แรงดันภายในเป็นลบครับ คือให้ปริมาณลมออกมากกว่ามากกว่าลมเข้า แล้วก็จินตนาการทิศทางการไหลให้มันผ่านอุปกรณ์เยอะๆ

Comment

แล้วถ้ามีพัดลมด้านล่างอยู่ใต้การ์ดจอเป่าขึ้นไปด้านบนนี่ดีรึเปล่าครับ

Comment

แนะนำนะครับ
                    1ด้านหน้าดูดเข้า
                    2ด้านข้างดูดออก
                    3ด้านหลังดูดออก

Comment

แนะนำ

- หน้า / ข้าง ดูด "เข้า"
                      - หลัง / บน ดูด "ออก"

"อากาศร้อนจะลอยขึ้นบน ลมเย็นจะลอยลงข้างล่าง" ให้จำประโยคนี้ไว้ครับ

Comment

^^
                        ^^
                        อากาศร้อนจะลอยขึ้นบน อากาศเย็นจะไหลมาแทนที่อากาศร้อน

Comment

1.ด้านหน้าดูดเข้า
                          2.ด้านหลังดูดออก
                          3.ด้านข้างถ้าใส่ แนะนำดูดออก

Comment

เมื่อก่อนผมใช้ การ์ดจอ AMD มันจะดูดลมในเคสแล้วพ่นออกทางหลังเคสเหมือน PSU ผมเลยติดพัดลมข้างดูดเข้า แต่เปลี่ยนเป็นการ์ดจอ GTX มันจะเอาลมร้อนผ่านข้างๆ ไม่ใช่หลังเคส เอาลมออกก็ได้ครับ แต่บางท่านบอกว่าลมมันจะป่วนกันในเคส แนะนำไม่ต้องติดก็ได้ครับ

Comment

อย่าใส่พัดลมเยอะครับ

พอเก่าๆแล้วดังน่ารำคาญ เปิดทีนึกว่าคอปเตอร์ จส.100

Comment

Working...
                              X