Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาอีกแล้ว ช่วยหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เซท1 เล่นเกมส์ปรับลื่นกว่า เซท3
    อนาคตอัพCPU ไป 6500 ได้สบายๆ

Comment

Originally posted by best0032001 View Post
      สรุป ง่ายๆๆ
      แบบ1 เล่นเกมดีกว่า
      แบบ 3 ทำงานดี กว่า
      ชั่งใจดูว่าคุณใช้ทำอะไรมากกว่ากัน เลือกอันั้นแหละ

สุดท้ายจะ แบบ1 หรือ แบบ 3 ก็ up อยู่ดีอยู่แค่ว่าจะ upไรก่อน
      ผมเอาใว้เล่นเกมส์อะสิ. Cpuตัวนี้ใช้ได้อีกนานมัยกับการเล่นเกมส์

Comment

ผมว่า เซต3 ดีกว่าใช้ 960 ไปก่อน รอ pascal 5555
        แถมได้ ram ddr4 ไปใช้โดยปริยาย ใช้ได้อีกยาวๆละครับ

Comment

1. ครัช

Comment

Originally posted by Zaokaze View Post
            1. ครัช
            Originally posted by fanlove555 View Post
            ผมว่า เซต3 ดีกว่าใช้ 960 ไปก่อน รอ pascal 5555
            แถมได้ ram ddr4 ไปใช้โดยปริยาย ใช้ได้อีกยาวๆละครับ
            ทีนี้เหลือ 1กับ 3. ถ้าเราจะไม่อัพเล่นแบบนี้ไปเลย แบบใหนใช้ได้นานกว่ากันครับ

Comment

3 แจ่มกว่าอีกที i5 ดีกว่ายาวๆ การ์ดจอเดี๋ยว pascal มาก็เปลี่ยนอยู่ดี

Comment

ขอบคุณทุกความเห็น ครับ ผม เลือกแบบที่3ครับ

Comment

Originally posted by lovetokill View Post
                  ทีนี้เหลือ 1กับ 3. ถ้าเราจะไม่อัพเล่นแบบนี้ไปเลย แบบใหนใช้ได้นานกว่ากันครับ
                  1 ถ้าไม่up เลย i3 970 อยู่ยาวกว่า

Comment

Originally posted by MooNoiOCZ View Post
                    เซท1 เล่นเกมส์ปรับลื่นกว่า เซท3
                    อนาคตอัพCPU ไป 6500 ได้สบายๆ
                    เห็นด้วยชุด i3+GTX970 เผื่ออัพเกรดไป i5 , i7

Comment

Originally posted by TME49201 View Post
                      เห็นด้วยชุด i3+GTX970 เผื่ออัพเกรดไป i5 , i7
                      ผมจัด i5 อะครับ. เพราะคิดดูแล้ว การ์ดจอขายออกง่ายกว่าcpu เพราะเป็นgenใหม่คนจะเอาต้องมีบอร์ดหรือคิดที่จะอัพ แต่ การ์ด ใส่อะไรก็ได้ขายง่ายกว่าถ้าจะอัพ. แต่ตอนนี้ จัด แบบไม่มีการ์ดจอ มาเล่น ออนไลน์ รอการ์ดออกปีหน้าเพื่อราคาการ์ดเก่าจะถูกลง แล้วครับ ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นครับ

Comment

พยายามใช้ gen6 i5 ครับอย่างน้อยก็ปั่นเฟรมได้ดีกว่า i3 ทำงานหนักได้ดีกว่า การ์ดจอก็ 960-970 มันก็โอเคสำหรับสำหรับ fullhd หรือไม่ก็รอ pascal ออกเลย maxwell เมืองนอกเขาลดราคากันหมดละตอนนั้นในไทยอาจจะลด รอดูตอนนั้นอีกก้ได้จะเลือกอะไรก็อีกเรื่องครับ

Comment

Originally posted by lovetokill View Post
                          ผมจัด i5 อะครับ. เพราะคิดดูแล้ว การ์ดจอขายออกง่ายกว่าcpu เพราะเป็นgenใหม่คนจะเอาต้องมีบอร์ดหรือคิดที่จะอัพ แต่ การ์ด ใส่อะไรก็ได้ขายง่ายกว่าถ้าจะอัพ. แต่ตอนนี้ จัด แบบไม่มีการ์ดจอ มาเล่น ออนไลน์ รอการ์ดออกปีหน้าเพื่อราคาการ์ดเก่าจะถูกลง แล้วครับ ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นครับ
                          ของผมคิดคล้ายๆ ท่านเลยคือความยากง่ายในการอัพเกรดระหว่าง cpu กับ การ์ดจอ ผมว่า การ์ดจออัพเกรดง่ายกว่าเยอะเพราะแค่ดึงออก เสียบตัวใหม่จบ
                          ต่างกับ cpu ที่ต้องมานั่งแงะ sink ทาซิลิโคนใหม่ แถมบางทีเป็นพวกมือหนักขาล้มอีก

ก็เลยว่าถ้าจัดเน้น cpu แรงๆ ไปก่อนซัก i5 ก็พอ ส่วนการ์ดจอก็เก็บตังเพิ่มมาโปะทีหลังก็ได้ ไม่มีปัญหา

Comment

ถ้าจะเอาแบบนั้น จัด i7 แล้วการ์ดจอค่อยเก็บเงินซื้อใหม่ครับ ถ้าเป็น i7 ยังไงก็คงอยู่ได้อีกอย่างน้อย 5 ปีครับ

Comment

Originally posted by KarnRedsun View Post
                              ถ้าจะเอาแบบนั้น จัด i7 แล้วการ์ดจอค่อยเก็บเงินซื้อใหม่ครับ ถ้าเป็น i7 ยังไงก็คงอยู่ได้อีกอย่างน้อย 5 ปีครับ
                              ไม่ใหวอะครับi7 ผมใช้เล่นเกมส์เอาตังค์ไปลง กะ การ์ดจอดีกว่า เพราะตอนแรกจะเอา i56500 +gtx 960 แต่เห็นราคามันขึ้นเอาขึ้นเอาเลย ไม่ใส่มันละ เล่นออนบอร์ดเก็บตังค์ดูเชิง ดีกว่า

Comment

ตอนนี้ใช้ FX 6100
                                MB : gig 970 da
                                ram g.skill 4*2

เปลี่ยนไปเป็น I3 6100 หรือ I5 6500 ดีครับ ชอบเล่นเกม FIFA 16 อย่างเดียวเลย

Comment

Working...
                                X