Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความกระจ่าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความกระจ่าง

คืออยากจะขอรบกวนช่วยชี้แนะด้วยครับผมไม่มีความรู้ในคอมพิวเตอร์สมัยนี้เลย(เกิดในสมัยส.ม.อ)

555 เลยอยากจะช่วยให้จัดspecเพื่อใช้เล่นเกมส์สมัยนี้ด้วย งบ25000+ไม่เกิน2000รวมทุกอุปกรณ์

และช่วยตอบข้อสงสัยเหล่านี้เพื่อเป็นวิทยาทานด้วยครับ

1.CPU 2ค่ายดังนั้นมีข้อดีและข้อเสียแตกต่างกันอย่างไรในปัจจุบันนี้ครับ เช่นความร้อน,ความเร็ว

เทียบกันปอนด์ต่อปอนด์ และที่ขาดไม่ได้อายุการใช้งาน(สมัยก่อนDURONถูกมากแต่ร้อนโคตร)

2.ชิปเซ็ตAMD นี่รหัสที่ใหม่ที่สุดของนอร์ทบริดและเซ้าท์บริดคืออะไรครับแล้วถ้าเทียบกับอีกค่ายนี่

เป็นยังไงบ้างต่างกันเยอะไหม เช่นp45+ich10r=AMD รุ่นอะไรครับ

3.VGA ที่สามารถเล่นเกมได้ทุกเกมส์ในบรรณพิภพนี้คือรุ่นอะไรครับในราคาไม่เกิน7000(1024*768)ปรับอย่างอื่นสุดๆ

4.ควรเลือกเมนบอร์ดยี่ห้อไหนดีครับถ้าไม่ต้องการเอามาOCอยากใช้แบบเดิมๆ

5.PSUควรใช้ยี่ห้อไหนดีถึงจะคุ้มค่ามากที่สุด(ราคาไม่เกิน3000)wattซัก500ขึ้น

6.ถ้าต้องใช้เล่นเกมส์นานการ์ดของATi จะมีปัญหาเรื่องความร้อนหรือไม่ถ้าไม่ได้ใช้ในห้องแอร์

การใช้งานก็12ชม.ขึ้นไป

7.พัดลมติดเคสควรใช้ขนาดเท่าไหร่และต้องใช้กี่ตัว ถ้าบ้านไม่มีแอร์และหนูเพียบเลย

ก็ตามนี้เลยนะครับส่วนคำถามอยากได้รายเอียดหน่อยเพราะดูจากการเทสแล้วมันแค่ตัวเลขผมอยาก

ได้การใช้งานจากสถานะการณ์จริงมากกว่า เพราะตัวเลขก็ไม่ได้บอกทุกอย่างในชีวิตเราจิงไหมครับ
Working...
X