overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16
    OverclockZone Member

Default ขออนุญาติ ดิสเครดิส แจ้งเตือนท่านอื่นๆนะครับ ของท่าน pisek007

ผมได้ทำการซื้อขายเคส NZXT h440 สีขาวต่อจากเค้า ราคา3000 บาทรวมส่ง หลังจากการโอนเงินก็ล่าช้าในการส่งของถึง5วัน ซึ่งส่วนนั้นผมโอเครไม่ซีเรียส แต่เมื่อได้รับสินค้า ปรากฎว่าสินค้าที่ได้ สภาพไม่ตรงกับที่พูด คือมีตำหนิที่ลอกโฟมเก็บเสียงที่ฝาหายไปทั้งแผ่นแล้วก็ตำหนิตรงน็อตฝาหลังก็เกลียวพัง ซึ่งจุดนี้ผมไม่โอเครกับตัวสินค้าครับ เพราะสินค้าที่รับมามีตำหนิ แต่ผมขอคืนของคืนเงิน เค้าไม่รับคืน บอกให้นำไปขายต่อเองครับ อีกอย่างก่อนหน้านี้ผมถามว่าใช้มานานรึยัง เค้าบอกใช้มา4เดือน แต่หลังจากที่คุยกับเค้าเมื่อกี้เค้าบอกว่าใช้มา7-8เดือนก้ไม่มีปัญหา โพสนี้ขอให้เป็นอุทาหรนะครับ ใช้คิดจะซื้อขายอะไรกับเค้า สอบถามให้ดีนะครับ
    รูป รูป
    OverclockZone Member waffen-ss's Avatar

อาจจะซื้อมา 7-8 เดือน แต่ใช้จริง 4เดือน หรือจะ บลาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ได้เงินแล้วนิ ใช่ซี้!!!!!!!!!!!!!

ตามที่เค้าบอกเลยครับ ใช้ มา7-8เดือน
    OverclockZone Member NeroUndead's Avatar
    รามอินทรา กม.4 กรุงเทพมหานคร

ต้องยอมรับว่าเคสรุ่นนี้โฟมเก็บเสียงไปก่อนแน่ เพราะเคยซื้อมาใช้แบบมือหนึ่งเลยแค่เดือนเดียวโฟมก็เป็นริ้วรอยเยอะมากๆ ส่วนเรื่องน็อตนี่นับว่าซวยจริงๆ เป็นกำลังใจให้ครับ เกิดอยากจะขายเคสต่อซักสิ้นเดือนติดต่อผมได้นะ 5555+

บางท่านอาจจะมองว่าเป็นเรื่องเล็กนะครับ แต่ผมก็แอบเซงๆตั้งแต่นั่งรอของเฉยๆอาทิตย์นึงละ เจอสภาพของไปก้นะครับ
    OverclockZone Member Fcore2's Avatar

โฟม คืออะไรครับ
    OverclockZone Member NeroUndead's Avatar
    รามอินทรา กม.4 กรุงเทพมหานคร

Quote Originally Posted by lnwkung012 View Post
    บางท่านอาจจะมองว่าเป็นเรื่องเล็กนะครับ แต่ผมก็แอบเซงๆตั้งแต่นั่งรอของเฉยๆอาทิตย์นึงละ เจอสภาพของไปก้นะครับ
    เรื่องนี้ไม่เล็กนะคับ ต้องทำใจเลย สองปีก่อนผมซื้อตัวนี้มา 3990 เดือนเดียวขายออกไป 2900 อย่าเซงเลย นี่ 3000 นับว่าราคาเอาเรื่องเลย เจ้าของบอกใช้มาไม่นาน เอาเข้าจริงใช้จนเยิน

Quote Originally Posted by Fcore2 View Post
    โฟม คืออะไรครับ
    เคสมันนี้มันมีฟองน้ำอยู่ตรงฝาข้างเคสครับ เอาไว้เก็บเสียง วัสดุเหมือนฟองน้ำหุ้มท่อแอร์
    Last edited by NeroUndead; 14 Dec 2015 at 20:00:09.

โฟม ที่ติดมากับฝาเคสครับ เป็นโฟมดำ

Quote Originally Posted by NeroUndead View Post
    เรื่องนี้ไม่เล็กนะคับ ต้องทำใจเลย สองปีก่อนผมซื้อตัวนี้มา 3990 เดือนเดียวขายออกไป 2900 อย่าเซงเลย นี่ 3000 นับว่าราคาเอาเรื่องเลย เจ้าของบอกใช้มาไม่นาน เอาเข้าจริงใช้จนเยิน

เคสมันนี้มันมีฟองน้ำอยู่ตรงฝาข้างเคสครับ เอาไว้เก็บเสียง วัสดุเหมือนฟองน้ำหุ้มท่อแอร์
    ถ้าเป็นรอยหรือบุบยังพอว่า นี่หายไปทั้งแผ่น

เจ้านี้บอกขายให้ผมครับ ผมเสนอ 2800 ส่งบวก 200 คุยว่านัดเจอ ขอต่อ 2600 นัดเจอสยาม อยู่มาบอกยกเลิกบอกเมียไม่ให้ขาย 555 ผมว่าล่ะเค้าเอาไปขายคนอื่นได้ราคา ไม่ว่ากันครับ
    แต่ถ้าผมได้ของแบบนั้นก็ต้องมีบ่นล่ะครับ เสียความรู้สึก ตอนนี้มาถูกกว่าน้องเค้าอีก คนขายนิสัยดีครับ โชคดีของผมไป

ความรักความชอบทำให้เราหน้ามืดตามัวลืมตรวจสอบ สอบถามให้ละเอียด
    กระทู้นี้เป็นบทเรียนให้กับผู้ที่เลือกซื้อสินค้าทางอินเตอร์เน็ตได้ดีทีเดียวเลย
    ผู้ขายก็ไม่ได้มีสำนึก คิดถึงจิตใจของผู้รับเลย ถ้าของเป็นแบบนี้ใครไม่ใช่ขาโม1000เดียวก็ไม่อยากได้ละ ไว้อาลัย1นาที
    konkengow's Avatar
    Nonthaburi-Sukhothai

เงินผมเค้าเอาไปซื้อเคสใหม่ เมนบอดใหม่หมดละครับ
    OverclockZone Member argu's Avatar

ไม่ใหว คนพวกนี้
    OverclockZone Member ndofin's Avatar
    ดอนเมือง / เมืองทอง / 0888276664

ใช้คำว่า เรื่องเล็กน้อบเก็บมาคิดมาก นี่มันเห็นแก่ตัวชัดๆ

ถ้ามันเล็กน้อยจริงตามที่พูด ก็รับคืนไปซิ ... เนอะเล็กๆเอง

ปิดดราม่าครับ เค้าโอนมา300

Bookmarks

Bookmarks