Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำในการต่อเน็ตหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำในการต่อเน็ตหน่อยคับ

คือที่หอพักผมมีการติดตั้งสัญญาณ internet แบบ wireless โดยมีให้เลือก 2 แบบคือ ความเร็ว 256 และ 512 (ใช้การ์ดเติมเงิน) แล้วผมมีเครื่อง PC อยู่ ถ้าผมต้องการจะต่อเน็ตผมจะต้องซื้ออะไรเพิ่มบ้าง ราคาประมาณเท่าไหร่ และควรเลือกใช้ที่ความเร็วไหนดีคับ

wireless การด์แบบ pci 700-800 บาท
    wireless แบบ usb 900-1200 บาท*******แนะนำ

Comment

Up

Comment

ก็ต้องดูที่ราคาแล้วล่ะครับ ระหว่าง 256 กับ 512 ว่าต่างกันมากไหม

แนะนำให้ 512 ไปเลยดีกว่าครับ ( เดวไม่ทันใจวัยรุ่นเวลาโหลด )
        ไม่รู้ความเร็วที่เราได้จะต้องไปหารกับห้องอื่นๆอีกไหมน้อ
        แต่ถ้าได้ 512 เต็มๆ แบบไม่ต้องไปหารกับห้องอื่นๆ อีกก็พอไปได้ครับ
        ความเร็วในการ download จริงๆคงประมาณ 40-55 kb/s ครับ

อันนี้ลิงค์ศึกษาเรื่องไวเลสครับ
        http://www.thelordofwireless.com/index.php

Comment

SMC "SMCWPCI-G2" IEEE802.11b/g Wireless PCI Ethernet Adapter Retail SMC "SMCWPCI-G2" IEEE802.11b/g Wireless PCI Ethernet Adapter Retail 580.00 บาท

SMC "SMCWUSB-G" IEEE 802.11b/g Wireless USB Adapter Retail SMC "SMCWUSB-G" IEEE 802.11b/g Wireless USB Adapter Retail 580.00 บาท

Comment

Working...
          X