overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18

Thread: งานเข้าแล้วครับความต่างระหว่าง เขียวกับแดง AION จัดให้เห็นๆไปเลย

OverclockZone Member mepoohkung's Avatar

Thumbs up งานเข้าแล้วครับความต่างระหว่าง เขียวกับแดง AION จัดให้เห็นๆไปเลย

วันนี้ผ่านเข้าไปดูเว็บเกมonline station มาไปดูข่าวสารเกมผมที่รอเล่นมาหลายปี ไปเจอกับข่าวเปิดให้สร้างตัวละคร http://www.online-station.net/news/43/21172.html วันนี้เพิ่งกระจางสักทีเคยเห็นแต่เค้าว่าATIสีสวยกว่าอะไรพวกนี้ผมก็ไม่ได้สนใจเท่าไรเพราะไม่เคยเห็นความแตกต่างขนาดนี้ วันนี้คิดไม่ผิดแล้วที่เลือกมาอยู่หลังพี่มดแดง เพราะเกมที่ฝันจะเล่นมันทำได้สวยเขียวก็สวยนะแต่จะหาความสุดยอดที่เกมสร้างออกมาก็คงต้องพี่แดง

ปล.ยังไม่มีปัญญาหาIDเลยครับใครมีทางหรือจะตั้งสมาคมเล่นเกมนี้ช่วยกรุณาpmผมด้วย
    ปล.สำคัญมาก ไม่ได้ตั้งใจจะโปรโมทเว็บนะครับถ้าเห็นว่าผิดกฎหรืออะไรไม่สมควรลบได้เลยนะครับ

OverclockZone Member LigerZero's Avatar

เดี๋ยวๆครับใจเย็นอย่าพึ่งตื่น - -'' คนเทสมันบ้าครับเอา 6600 มาเจอกับ 3870
    มันคนละยุคกันเลยนะท่านไอ้ผมก็นึกว่าระดับ 2xx VS 48xx -...-

OverclockZone Member prombunglam's Avatar
    รามคำแหง 43/1 0847778393

น่าจะเอาที่ ระดับเดียวกันมาทดสอบนะ

เขียว การ์ด ระดับ ล้าง 6600 แดง การ์ด ระดับ บน 3870

OverclockZone Member mepoohkung's Avatar

ครับคงต้องดูกันต่อไป แต่ตอนนี้ถือ4850ไว้กับตัวก็อุ่นใจแล้วคร๊าบพี่น้อง ><"
    ปัญหาใหญ่คือID T-T

OverclockZone Member nukzahaha's Avatar
    ใต้สะดือ สาวๆ * - -

ไช่ๆ ตั้ง 6600 - -

OverclockZone Member Roman9441's Avatar

มันเ้อารุ่นมาชกกันนีั่เหอ เหมือนเอาจักรยานแข่งกับ มอเตอร์ไซตเลย

OverclockZone Member vaffancuro's Avatar

... 6600 เจอกับ 3870 นี่นะ - -" ถ้าจะเอาให้สมน้ำสมเนื้ออย่างน้อยก็น่าจะเอา 9800GT ไปวัดกับ 3870 นะ

OverclockZone Member poypoy's Avatar

6600 8 ท่อ ไปเทียบ กับ 3870 320SP ทำไปได้ๆเนอะ

OverclockZone Member LigerZero's Avatar

Quote Originally Posted by mepoohkung View Post
    ครับคงต้องดูกันต่อไป แต่ตอนนี้ถือ4850ไว้กับตัวก็อุ่นใจแล้วคร๊าบพี่น้อง ><"
    ปัญหาใหญ่คือID T-T
    เพิ่มให้อีกข้อครับ Internet ออกนอกหน่วงแน่นอนดีไม่ดีโดนบล็อค IP ด้วยมั้งเพราะพี่ไทยไปสร้างชื่อเสีย(ง)ไว้เยอะที่เกาหลี

OverclockZone Member earlza's Avatar

คนละระดับเลย น่าเกียจเจงๆ -*-

เด็กกะผู้ใหญ่มาแข่งกัน บ้าชัดๆ

OverclockZone Member Yamabu's Avatar

555+

ผมว่า ต่อให้แข่งกับ REDEON 9600 XT ภาพก็กินขาดน่ะครับ

แต่เรื่องเฟรมเรตก็ยกให้ 6600 ไป อิอิ

7900 ยังภาพไม่สวยเลย งงๆ Nvidia เจอแค่ X1300pro ภาพก็ต่างกันแล้ว

แต่เฟรมเรตพุ่งปี๊ดๆ - -

OverclockZone Member Sumomo's Avatar

เขาเปรียบเทียบให้ดูครับ ว่า ควรอัพเกรดการ์ดมากกว่า

เพราะความแตกต่างของการ์ดที่ต่างยุค เห็นได้ชัดกับกราฟิคไงครับ เจ้าของกระทู้เข้าใจผิดเองมากกว่าู^^

OverclockZone Member jarzabrike's Avatar

GF6 ภาพไม่เหมือน GF7
    GF7 ภาพไม่เหมือน GF8
    เทคโนโลยีมันมีการพัฒนา

OverclockZone Member mewonline's Avatar
    กทม. บางกะปิ มีนบุรี

โอ้ว์ อย่างนี้ต้องไปถอย เรดอน9200 มาใช้แทน 9600GTซะแล้ว

OverclockZone Member Xiah's Avatar

เข้ามาด้วยความตกใจ ... แล้วก็จากไปกะคำว่า แป่ว~~~

ได้ลองเล่นแล้วในช่วง Close B. ภาพงามมากคับ ตัวเ กมก็ทำมาค่ิอนข้างดี อยากให้เข้าไทยเร็วๆ จัง ><''

ส่วน ID OPEN B. ดูถ้าจะหมดสิทธิ์ -.- เพราะว่า ต้องทำการยืนยัน ID ผ่าน ระบบ มือถือเท่านั้น ToT

หาเส้นสายกันเอาเองคับ -.- รอไปเหยียบ sv. Inter น่าจะง่ายกว่า เหอะๆ
    ;;; ส่วนเรื้่อง net ผมใช้ TOT 1mb ก็ลื่นนะคับ ( แต่โหลด patch เกือบครึ่งวัน แต่เล่นเกมปกติ ) ลื่น 2 เกมเลย Nurien/ AION

OverclockZone Member Gumiller's Avatar

เหอๆ

OverclockZone Member ladyearn's Avatar

นึกว่าอะไร

OverclockZone Member สับสน's Avatar

nvidia ในยุคตั้งแต่ซีรีย์ GF7XXX ลงไปนี่ ภาพห่วยจริงๆล่ะ รายละเอียดขาดๆหายๆ ไม่คมชัด สีสรรออกไปทางโทนหมองๆ ไม่จัดจ้าน (เรื่องนี้ ถ้าย้อนกลับไปตอนสมัยที่ตลาดการ์ดเกมมีการแข่งขันสูงกว่านี้ จะเห็นได้ว่า nvidia ไม่เพียงแต่แพ้ ATI แต่แพ้แทบหมดทุกค่ายในตอนนั้น) เมื่อเทียบกับ ATI แต่ในยุค GF8XXX นี่เริ่มไม่ค่อยเห็นความแตกต่างแล้ว ยกเว้นเรื่องสีสรร รายละเอียดของกราฟฟิกในหลายๆเกมอาจจะทำได้ดีกว่า ATI ด้วยซ้ำไป (บางเกมก็เป็นบั๊กของไดรเวอร์ของ ATI เอง)

อันนี้พูดกันด้วยเหตุผลนะครับ ไม่ได้ว่า ATI ไม่ดี แต่จะบอกว่า nvidia เขาเริ่มสนใจในรายละเอียดในเรื่องนี้มากขึ้น

Bookmarks

Bookmarks