Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากเล่นเกมส์ใหม่ๆ จะอัพเกรดดี หรือ จัดชุดใหม่ดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากเล่นเกมส์ใหม่ๆ จะอัพเกรดดี หรือ จัดชุดใหม่ดีครับ

มีคอมอยู่อยากเล่นเกมส์ใหม่ๆแบบลื่นๆควรจะอัเกรดอะไรดีหรือเปลี่ยนยกชุดดีครับ ถ้าจัดชุดใหม่มีงบประมาณ25000ครับ ไม่รวมจอ,HDD
    สเปคคอมเก่า
    1.i5 2500k
    2.p8z68-v lx
    3.asus hd5850
    4.ram8GB
    ขอบคุณมากนะครับ

อัพการ์ดจอสักประมาณ GTX970 และเพิ่มแรมอีก8GB

ลากซีพียูไปสักหน่อย 4.0+

อาจจัด SSD ไปเพิ่มได้

ว่าแต่ใช้พาวเวอร์กี่วัตต์ ยี่ห้ออะไร

Comment

ขอบคุณท่าน St.Sivaใช้พาวเวอร์ raidmax rx-530ss ครับ

Comment

Originally posted by noparit999 View Post
        ขอบคุณท่าน St.Sivaใช้พาวเวอร์ raidmax rx-530ss ครับ
        ต้องเปลี่ยนพาวเวอร์ด้วย

VGA Zotac GTX970 10,152/Lazada 10%

PSU Super Flower 650w Bronze 2,200

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
          X