overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 11 of 11
    OverclockZone Member top_ac1234's Avatar
    ฉะเชิงเทรา ชลบุรี

Default สอบถามเรื่องลำโพงตามตลาดครับ พวกMusic D.J AJ Soken Sherman ฯลฯ

สอบถามเรื่องลำโพงตามตลาดครับ พวกMusic D.J AJ Soken Sherman ฯลฯ
    ตอนนี้ส่วนตัวใช้ microlab x3 อยู่ครับ คิดว่าเสียงโอเเล้วในระดับนึง เรื่องเบสนี่พอตัวเลย วันนั้นไปเดินห้างครับมีร้านคอมเค้าเปิดเพลง
    เสียงใช้ได้เลย เบสมาเป็นลูกๆลึกๆฟังสนุก เดินเข้าไปดูนึกว่าจะพวก saag microlab กับเป็น Music D.J (จำรุ่นไม่ได้) เสียงใช้ได้เลยนะครับ โดยส่วนตัว ราคา12XX ได้ขนาดนี้
    เเต่วัสดุ ดูไม่ค่อยดีเท่าไหร่ขัดกับเสียง เเต่พอฟัง มันดีกว่าmicrolab x2 อยู่เยอะเหมื่อนกันนะครับ
    เลยอยากถามว่า ยื่อห้อพวกนี้พี่ๆเคยซื้อมาลองกันไหมครับ พอดีอยากหาลำโพงใหม่สักตัวราคาเบาๆครับ X3ผม ซับเหมือนดอกจะขาด เสียงดังป๊อกๆ ๆ

OverclockZone Member nirvash0's Avatar

อ่อ ตัวแอมป์ข้่่างในและ ic ที่ใช้มันอยู่ในเกรดดีครับ ถีงงานประกอบจะดูไม่ดีเท่าไหร่ก็เหอะ (บองจีนอย่าไปดูถูกมันนะเลือกดีๆได้ตัวแจ็คพ๊อตใส้ในOEMยี่ห้อดังๆเลยอะ) อย่างของผม แอมปฺ์ GXL (แยกนะ)จำรุ่นไม่ได้ แต่ใส้ในมันผีตัวเดียวกับที่่พวกท่านเสือใช้โมนี่หว่า แรกๆจะไปซื้อแอมป์ Yamaha NPE BEHRINGER อะไรพวกนี้ เดินๆดูไปเจอมันวางหลบในซอกหลืบแบบวาไม่มีใครสนใจ สังเกตุดีๆเห็นหม้อแปลงมันกลมๆใหญ่ๆ(ใหญ่มากเลยหละครับ)แถมเค้าให้ลองด้วยเลยลองดูแม่เจ้านี่ถ้าได้ลำโพงดีๆจะสุดยอดมาก เลยถามราคาดูเค้าเปิดมา 1600 ซื้อครับไม่ลังเล

ส่วนลำโพง Soken Sherman ไม่ใช่ขี้ๆนะครับ เสียงใช้ได้เลยครับไปลองที่ร้านเลย เค้ามีให้ลองอยู่ครับ

OverclockZone Member osxp's Avatar

ได้ฟังกับหูตัวเองแล้วถูกใจ ก็จัดเลยครับ

OverclockZone Member top_ac1234's Avatar

Quote Originally Posted by nirvash0 View Post
    อ่อ ตัวแอมป์ข้่่างในและ ic ที่ใช้มันอยู่ในเกรดดีครับ ถีงงานประกอบจะดูไม่ดีเท่าไหร่ก็เหอะ (บองจีนอย่าไปดูถูกมันนะเลือกดีๆได้ตัวแจ็คพ๊อตใส้ในOEMยี่ห้อดังๆเลยอะ) อย่างของผม แอมปฺ์ GXL (แยกนะ)จำรุ่นไม่ได้ แต่ใส้ในมันผีตัวเดียวกับที่่พวกท่านเสือใช้โมนี่หว่า แรกๆจะไปซื้อแอมป์ Yamaha NPE BEHRINGER อะไรพวกนี้ เดินๆดูไปเจอมันวางหลบในซอกหลืบแบบวาไม่มีใครสนใจ สังเกตุดีๆเห็นหม้อแปลงมันกลมๆใหญ่ๆ(ใหญ่มากเลยหละครับ)แถมเค้าให้ลองด้วยเลยลองดูแม่เจ้านี่ถ้าได้ลำโพงดีๆจะสุดยอดมาก เลยถามราคาดูเค้าเปิดมา 1600 ซื้อครับไม่ลังเล

ส่วนลำโพง Soken Sherman ไม่ใช่ขี้ๆนะครับ เสียงใช้ได้เลยครับไปลองที่ร้านเลย เค้ามีให้ลองอยู่ครับ
    Sherman นี่น่าสนอีก พี่ผมซื้อมาดูหนังทีบ้านสั่นเลย 3000 กว่าๆ

- - - Updated - - -

Quote Originally Posted by osxp View Post
    ได้ฟังกับหูตัวเองแล้วถูกใจ ก็จัดเลยครับ
    กลัวเรื่องความทนทานครับ ผมสอบถามก่อน เดี๋ยวเก็บตังไปลองสักตัวอีกว่า

OverclockZone Member 111111's Avatar
    Hiroshima, Japan.

ซื้อรึยังครับ ดูราคา Clearance ก่อนครับ

https://drive.google.com/file/d/0B1n...hjY3djX1E/view

OverclockZone Member milestone's Avatar

music dj วงจรมันดีมากนะ ถ้าโมเพิ่มยิ่งไปไกล คุ้มค่ามากครับบอกเลย เคยโมมากับมือละ ถึงได้บอก ^^

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

Music DJ ผมเคยไช้อยู่ตัวนึง ตัว sat เสียงดีมากครับยอมรับ มิติ ซาวสเตจ ความกระจ่างใส โปร่ง ฯลฯ

ดีกว่า x3 หลายขุม ( อาจจะเพราะดอกลำโพงใหญ่กว่ามั้ง ) แถมขับลำโพงตัวใหญ่ๆก็ยังใด้ พลังแอมป์เหลือเฟือ

แต่ซับนี่ห่วยเกินทานทน == ใด้ยินแต่เสียงลมถูท่อเบส บุ่งๆ พรืดๆ ทุเรศหูดีจริงๆ

ไม่แน่ว่ารุ่นใหม่ๆอาจจะปรับปรุงแล้วก็เป็นใด้ เป็นยี่ห้อที่ถ้าไม่ท้อถอย + พัฒนา Product ต่อไปเรื่อยๆ อนาคตสดใสไม่เบาครับ

OverclockZone Member tiger X-fi's Avatar

Quote Originally Posted by milestone View Post
    music dj วงจรมันดีมากนะ ถ้าโมเพิ่มยิ่งไปไกล คุ้มค่ามากครับบอกเลย เคยโมมากับมือละ ถึงได้บอก ^^
    ผมยังเคยคิดจะหารุ่นนี้มาโมเล่นเลยครับ

OverclockZone Member milestone's Avatar

Quote Originally Posted by tiger X-fi View Post
    ผมยังเคยคิดจะหารุ่นนี้มาโมเล่นเลยครับ
    เคยโมรุ่นนี้ครับพี่เสือ พันกว่าบาท sat เสียงดีมาก เบสเบลอนิด ตัวนี้ต้องเบิร์นครับ
    น่าจะถึง 200 ชม เสียงเปลี่ยนเป็นคนละเรื่องเลยครับ เบสลดลงแต่กระชับมากขึ้น หัวเบสชัดใช้ได้เลย เสียอย่างเดียวไม่มีทวิสเตอร์
    แต่โมเพิ่มได้ เสียงจะครบมาก จำรายละเอียดได้แม่นเพราะประทับใจมาก ไม่คิดว่าลำโพงถูกๆจะให้ได้ขนาดนี้ แต่มันมีสองรุ่น
    รุ่นหลังเสียงจะดร็อปลงเพราะตู้ครับ จับแล้วเบาผิดจากรุ่นแรกเลย แต่เสียงก็ยังจัดว่าดีนะครับ

OverclockZone Member kable3g's Avatar

Quote Originally Posted by tiger X-fi View Post
    ผมมีรุ่นนี้อยู่ในกรุครับ แต่ซับมันไม่ดังแล้วอ่า ใช้ได้ประมาณปีนึง ซ่อมได้ไหมครับ

สงสัย ต้องหา Music DJ มาลองสักตัวเเล้วครับ ขอบคุณทุกเม้นครับ

Bookmarks

Bookmarks