overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 38
    OverclockZone Member good11's Avatar

Thumbs down ZOTAC SSD 240GB ใช้มา 1เดือน ขึ้นแบบนี้ กลับบ้านเก่า ?

**อัพเดตการเคลม**
    ผมไปเคลมศูนย์ Deva สุขุมวิท 101/1 เค้าก็เปลี่ยนตัวใหม่เปลี่ยนกล่องให้ แต่อาจจะไม่ซิง 100 % มั้ง ฝากล่องเยินนิดๆ
    ไม่เหมือนกล่องใหม่ที่มาจาก LAZADA อันนั้นซิลพลาสติกปิดฝากล่องมาด้วย เนื่องจากมีการเปิดไป 11 ครั้ง แต่ชั่วโมง
    ทำงานเป็น 0 อันนี้ก็ไม่รู้เหมือนกัน แต่ผมก็โอเค ได้ตัวใหม่เปลี่ยนเลย ไม่ซีเรียสมาก ครับ ขอบคุณครับ

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

**อาการเสีย**

ก็ใช้อยู่ปกติเกือบ 1 เดือนอยู่ๆ SSD เจ้ากรรม Detect ไม่เจอซะงั้น
    พอรีเครื่อง ปลุกวิญญาณมาเฉย ซะงั้น ใช้โปรแกรม HD TUNE เช็คดูขึ้นงี้ ใช้โปรแกรม SSD LIFE
    ก็ขึ้นแดงเถือกแบบนี้ เทสด้วยAS SSD Benmark ค่าการเขียนตกไปเหลือ 90 คือก่อนหน้า สักพักลงเกม
    ก็นึกเอ๊ะใจทำไมมันลงช้าจัง ทั้งๆที่เป็น SSD แต่ผมไม่ได้เทส มาเทสจริงจังหลัง Detect ไม่เจอนี่แหละ Surprise เลย
    แหนะ ต้องเคลมไหม ถ้าต้องจะได้วิ่งไปศูนย์ Deva พรุ่งนี้เลย ? หึหึ

เอาแล้วไง !! บร๊ะ แล่ววววววว !! งานงอก !!

Last edited by good11; 16 Dec 2015 at 12:26:14.

OverclockZone Member 111111's Avatar
    Hiroshima, Japan.

OverclockZone Member good11's Avatar

Quote Originally Posted by 111111 View Post

OverclockZone Member popzeta2's Avatar
    ปากน้ำ - สมุทรปราการ

บะบาย~~~~~
    เอาน่า ดีกว่าเสียตอนหมดประกันนะท่าน....

ของผมเสียตอนหมดประกัน 1 วัน

OverclockZone Member pride16's Avatar

เสียวกันไปตามๆกัน

OverclockZone Member drummer's Avatar

เอาแล้ววว

OverclockZone Member 111111's Avatar
    Hiroshima, Japan.

โซ่แตก.... ใช้ VGA เค้าด้วย คงไม่เจอ Jackpot หรอกนะ!

OverclockZone Member sensona's Avatar

เคลม

OverclockZone Member WildFang-X's Avatar

ว่าจะซื้อละ เจอเคสแบบนี้ ลังเลเลย

OverclockZone Member

น่ากลัวเว้ยแบบนี้ ของเทพ พังซะละเนี่ย

นี่ขนาดผมใช้กับ PSU ที่ดีระดับนึง+มี UPS ยังไปอย่างไว เด๋วออกไปเคลมที่ศูนย์ DEVA ผลเป็นไงเด๋วมาแจ้งครับ

ปล.ผมแม่งไม่ถูกโฉลกกับ SSD หรือเปล่าก็ไม่รู้ ตัวแรก Plextor M6P ของ lot แรกที่มีปัญหา ตั้งแต่ออกใหม่ ผมนี่รีบไปซื้ออย่างไว
    เจอปัญหา Frezz+Detect ไม่เจอ จน ARC เปลี่ยน Samsung 850 Pro มาให้ ตอนนี้มา ZOTAC อีก ป่วยจิต

OverclockZone Member osxp's Avatar

ผมรีบเปิดดูของตัวเองอย่างไวเลยครับ

ตรง AA ก็มีขึ้นมานิดหน่อย แต่ยังไม่มีเตือนอะไร

OverclockZone Member VanGuarD's Avatar

โอ้ มายก๊อด วางใจมากแนะนำคนรู้จักไปสองคนด้วยสิ

เหอๆ มีอะไรให้เราได้ลุ้นตลอด

แต่ท่าน good11 ยังมี 850Pro อยู่ใช่ไหม?

Quote Originally Posted by VanGuarD View Post
    โอ้ มายก๊อด วางใจมากแนะนำคนรู้จักไปสองคนด้วยสิ

เหอๆ มีอะไรให้เราได้ลุ้นตลอด

แต่ท่าน good11 ยังมี 850Pro อยู่ใช่ไหม?
    ยังอยู่ ปกติดีครับผม 128Gb 850 ผมก็พึ่งแนะนำให้เพื่อนไปคนกลัวมันด่าชิบ

OverclockZone Member naja's Avatar

OverclockZone Member Gumblar's Avatar

AA = Avalable Reserved Space

คิดว่า PSU ไม่น่ามีผลกับเรื่องนี้ครับ (ถ้ามีคง Undetect ไปละ)

กรณีนี้น่าจะเหมือนกับ M6P ล็อตแรกนั่นแหละ คือ NAND มีปัญหา

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by good11 View Post
    นี่ขนาดผมใช้กับ PSU ที่ดีระดับนึง+มี UPS ยังไปอย่างไว เด๋วออกไปเคลมที่ศูนย์ DEVA ผลเป็นไงเด๋วมาแจ้งครับ

ปล.ผมแม่งไม่ถูกโฉลกกับ SSD หรือเปล่าก็ไม่รู้ ตัวแรก Plextor M6P ของ lot แรกที่มีปัญหา ตั้งแต่ออกใหม่ ผมนี่รีบไปซื้ออย่างไว
    เจอปัญหา Frezz+Detect ไม่เจอ จน ARC เปลี่ยน Samsung 850 Pro มาให้ ตอนนี้มา ZOTAC อีก ป่วยจิต
    ได้ผลยังไงมาเล่าสู่กันฟังด้วยนะ อยากรู้ว่าประกันจะเทพสมคำร่ำลือไหม สินค้าเปลี่ยนใหม่น่าจะมีนะ เพราะเห็นตอนจัดกิจกรรมใน Lazada มันหมดไวมาก

คงจะกั๊กไว้ขายตอนเลิกกิจกรรมไม่น้อยเลยเห็นเอาขึ้นมาขายแล้วพร้อมปรับราคาขึ้น 200 บาท

OverclockZone Member akararat's Avatar

ลองมั้งแอบเสียว

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

sitakings ต่อไปยาวๆ -.-

Quote Originally Posted by XsoeIIsJ View Post

sitakings ต่อไปยาวๆ -.-
    ผมลองถามพนักงานเล่นๆดู เค้าบอก sitakings รุ่นแรก จะเคลมเยอะพอควร

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks