overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16
    OverclockZone Member

Question เล่น FIFA Onilne 3 แลค ! วอนผู้รู้เข้ามาช่วยเหลือด้วยครับ

ภาพอาจไม่ชัด สเปคของผมครับ
    AMD FX-6300
    RAM 8 GB
    GTX 750Ti

คือผมเพิ่งไปซื้อคอมมาใหม่ สเปคตามนี้ ซึ่งผมตั้งใจจะมาเอาเล่นเกมส์ พวก BF4 กับ FIFA 16,FIFA oniline

ซึ่งเกมส์ที่ผมเลือกโหลดและเล่นเป็นเกมแรกคือ FIFA Online 3 เวลาเล่นมันแลคมากภาพผมตั้งค่าไว้ที่ ปานกลาง ผมตกใจมาก มันเกิดขึ้นเพราะอะไรผิดพลาดส่วนไหน

ปล.แต่เกมส์ BF4 ผมเล่นได้กลาง-สูง ก็ไม่มีปัญหา อาจมีหน่วงบ้างนิดหน่อย แต่ทำไม FIFA Onilne 3 ถึงแลค ตอนนี้เซ็งมากเพราะเป็นเกมส์หลักๆผมที่เล่นอยู่ ส่วน FIFA16 ผมยังไม่ได้ลองเก็บกะตังค์อยู่

วอนผู้รู้ช่วยมาช่วยเหลือด้วยครับ
    Last edited by malijack; 16 Dec 2015 at 07:27:39.

Server หรือป่าว อาจจะเน่า ช่วงนี้เห็นบอกกำลังจะเปลียน engine มาใช้อันไหม่

OverclockZone Member plearak's Avatar

เช็คตอนเล่นเกมส์ก่อนสิครับ cpu กับ gpu ถ้าไม่ขึ้นถึง 100% ก็เป็นที่เน็ตแล้ว

OverclockZone Member note1164's Avatar

เน็ตความเร็วเท่าไหร่ครับ ขณะเล่นมีใครเปิดyoutubeดูหนังหรือเปล่าครับ

OverclockZone Member gunick's Avatar

ต้องแยกแยะก่อนครับ
    แลค > เป็นที่อินเตอร์เน็ตหรือทางเซิฟเวอร์
    กระตุก > เป็นที่สเปคคอม
    เท่าที่อ่านมาน่าจะเป็นที่ เซิฟเวอร์มากกว่า

Quote Originally Posted by plearak View Post
    เช็คตอนเล่นเกมส์ก่อนสิครับ cpu กับ gpu ถ้าไม่ขึ้นถึง 100% ก็เป็นที่เน็ตแล้ว

Quote Originally Posted by note1164 View Post
    เน็ตความเร็วเท่าไหร่ครับ ขณะเล่นมีใครเปิดyoutubeดูหนังหรือเปล่าครับ

เล่นเครื่องเดียวครับไม่มีใครใช้ WIFI ด้วยเวลาเล่นเกมส์ผมไม่เคยเปิดพวกเบราเซอร์เน็ตเลย

คือเวลาเล่นมันแบบว่าภาพมันภาพช้าไป 1 วิ 2 วิ และก็กลับมาเร็ว ประมาณนี่อ่ะครับ พอภาพกลับมาเป้นเหมือนเดิมได้ ไม่ถึงนาทีก็กลับมาเป็นอีก

OverclockZone Member SolunaZero's Avatar

True Fiber Cable ใช่ไหมครับ ถ้าใช่ทำใจครับ ความสเถียรของ Internet มันค่อนข้างแย่ครับ ถึงจะ ping ต่ำกว่า ADSL แต่บางทีก็ Timeout ไม่ก็โดดไปหลัก 1000 โดยไม่ทราบสาเหตุ

ผมใช้อยู่ 3 สาย ต่างสถานที่กัน มีอาการนี้ทั้ง 3 ที่ครับ

OverclockZone Member sas013's Avatar

เกมส์ใน การีเน่า นี้ก็แปลก

ไม่ว่าเน็ตแรงแค่ไหน ถ้ามีใครเปิดyoutube จะกระตุกทันที ไม่ก็หน่วงๆ

OverclockZone Member seus1984's Avatar

ผมก็แลค fx6359+hd7790+ran 8 gb (แต่ปรับสุดนะ)

แต่ไม่บ่อยครับ ส่วนใหญ่เล่นได้ลื่นๆ ทั้งวันยกเว้นช่วงประมาณสองถึงสี่ทุ่ม บางทีแลคกระจายจนเล่นไม่ได้

อ้อ... ผมใช้ adsl เล่นผ่านระบบ wifi แต่ใช้เร้าเตอร์ linksys wrt54gl รับสัญญานแล้วต่อเป็นสายแลนเข้าเครื่องครับ

Quote Originally Posted by SolunaZero View Post
    True Fiber Cable ใช่ไหมครับ ถ้าใช่ทำใจครับ ความสเถียรของ Internet มันค่อนข้างแย่ครับ ถึงจะ ping ต่ำกว่า ADSL แต่บางทีก็ Timeout ไม่ก็โดดไปหลัก 1000 โดยไม่ทราบสาเหตุ

ผมใช้อยู่ 3 สาย ต่างสถานที่กัน มีอาการนี้ทั้ง 3 ที่ครับ

ผมไม่แน่ใจว่าใช่รึเปล่าแต่ผมเพิ่งเปลี่ยนจาก 3bb มาเป็นทรูเมื่อประมาณต้นปี 58 อ่ะครับที่ เป็นโปร 30mb + true vision ครับ

server ในไทยปิงก็ต่ำสิครับ ท่านลองเปลี่ยน server เป็นเมกาครับ ปิงสองร้อยกว่าสามร้อยกว่ามีให้ชมครับ

เป็นเน็ตหรือก็ server

ไม่ต้องแปลกใจครับเป็นที่เน็ตครับผมก็เป็นเหมือนกันไม่ใช่แค่ฟีฟ่าเกมส์ 9yin ก็เป็นครับเป็นบางช่วงๆไม่ได้เป็นตลอดทั้งเกมส์

ขอบคุณคำแนะนำและความคิดเห็นมากครับ

Bookmarks

Bookmarks