Announcement

Collapse
No announcement yet.

seasonic G series หรือ S12G ดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• seasonic G series หรือ S12G ดีครับ

มีเรื่องเสียตังอีกแล้ว
    ช่วยเลือกทีครับ seasonic G series 650w หรือ S12G 650w ดีครับ เน้นใช้งาน ไม่เน้นสวย ถอดสายได้/ไม่ได้ ไม่สน แต่ขอพัดลมไม่ดังมาก งบ 4000

ที่เล็งๆ
    1.seasonic G series 650w
    2.S12G 650w
    3.SuperFlower Leadex GOLD 650W Fully Modular

SF Leadex ตัวนี้ต้องเทียบกับ Seasonic X series นะ

Comment

Originally posted by VanGuarD View Post
      SF Leadex ตัวนี้ต้องเทียบกับ Seasonic X series นะ
      เอามาเป็นตัวเลือกไว้ครับเพราะงบ 4000 จับต้องได้อยู่ ฮ่า แต่อยากได้ seasonic มากกว่าเพราะมีปัญหาเปลี่ยนตัวใหม่ได้
      ครั้นจะเอา X sereies 650w 4500 ไม่ไหว

Comment

Originally posted by momokiko View Post
        เอามาเป็นตัวเลือกไว้ครับเพราะงบ 4000 จับต้องได้อยู่ ฮ่า แต่อยากได้ seasonic มากกว่าเพราะมีปัญหาเปลี่ยนตัวใหม่ได้
        ครั้นจะเอา X sereies 650w 4500 ไม่ไหว
        อยากได้ก็เก็บเงินเพิ่มอีกหน่อยจะเป็นไร

เดินทางมา 90% แล้ว ขาดอีก 10%

แต่ SF Leadex ก็ไม่ได้ขี้เหร่อะไร
        Last edited by Cornelius; 16 Dec 2015, 11:53:29.

Comment

s12g เพราะถอดสายไม่ได้ ปัญหาสายหาย ต่อสายผิดจะน้อยกว่า

Comment

Originally posted by Cornelius View Post
            อยากได้ก็เก็บเงินเพิ่มอีกหน่อยจะเป็นไร

เดินทางมา 90% แล้ว ขาดอีก 10%

แต่ SF Leadex ก็ไม่ได้ขี้เหร่อะไร
            ตอนแรกไม่คิด พออ่านแล้วคิดเลย ฮ๋า

Comment

SF Leadex เวป johnny Guru ให้คะแนนไว้สูงมากเลยครับ ถ้าไม่คิดอะไรมากก็จัดเลย แต่ถ้ากังวลเรื่องประกันก็ Seasonic โลด

Comment

SF Leadex Gold 750w ไปเลยครับ 3,750 ดีและถูกด้วย
                คุณภาพพอๆกับ Seasonic x นะผมว่า
                ผมใช้ Super Flower Green silver 600W เองเสียงไม่ดังไฟก็นิ่ง
                ตอนนี้ผมก็ว่าจะจัด SF Leadex Gold 750w อัพสเปคหลายอย่างด้วยต้องรองบก่อน

Comment

อ้อ ส่วนตัวใช้ Leadex Gold 650w ครับ ประมาณ 6 เดือนได้แล้ว
                  อ่านรีวิวจากจอนนี่นั่นแหละ ทั้งๆ ที่ตอนแรกจะคว้า seasonic อยู่รอมร่อ

เป็นคนที่ไม่ได้อัพสเปคบ่อย เปลี่ยนรอบหน้า รอตัว SF ออกรุ่นที่เป็น Platinum Digital แล้วกัน

Comment

Originally posted by momokiko View Post
                    ตอนแรกไม่คิด พออ่านแล้วคิดเลย ฮ๋า
                    เวลาผมจะซื้ออะไร ผมมักจะคิดแบบนี้ตลอดครับ

งบในใจเท่าไหร่ รุ่นที่ดีกว่ารุ่นที่เล็งไว้เท่าไหร่ ถ้าบวกอีกไม่มากผมจะอดทนเก็บเพิ่มต่อ

-----

ถ้าเป็นตอนนี้ผมคงเอา SF Leadex Gold 750w อ่ะครับ ถูกกว่าเยอะ

ที่ผมเลือก SS X-750W เพราะตอนนั้น SF Leadex Gold 750w ราคา 4,400

ผมก็เลยเพิ่มอีก 500 เอา SS X-750W (ตอนนี้โดดไป5,300 แล้ว) เพราะเชื่อมั่นในยี่ห้อและ feedback ที่ดี

สุดท้ายพอซื้อมาวันแรกก็เสียงจี่หนักมาก จะเอาไปเคลมของก็หมด รอ 1 อาทิตย์

ได้ตัวใหม่มา ก็ยังจี่ แต่นานๆจะจี่ซักที เวลาจี่ก็ประมาณ 3-5 วินาที
                    Last edited by Cornelius; 16 Dec 2015, 14:14:40.

Comment

SF Leadex ผมเคยใช้ก็เปลี่ยนตัวใหม่นะครับ

Comment

เลือกยากจริงๆ คู่คี่ สูสี ดูดี๋ มาก

SF Leadex นี่บิซิเทค นำเข้าเหรอครับ หรือประกันของอะไร

Comment

เลือกยากจริงๆ คู่คี่ สูสี ดูดี๋ มาก

SF Leadex นี่บิซิเทค นำเข้าเหรอครับ หรือประกันของอะไร
                          Ascenti ครับ
                          http://www.ascenti.co.th/en/product/...-supplies.html

Comment

Originally posted by Cornelius View Post
                            ascenti ด้วยแหะ ชอบๆ ผมว่า ผมคงเอา SF GOLD 750w จัดไป

Comment

ถ้าสนใจ Super Flower Leadex GOLD 650W

วันนี้ลาซาด้ากำลังมีโปรลด 500 อยู่ครับ เหลือแค่ 3,080 บาท

ป.ล. ขายโดย Deva's

Comment

Working...
                              X