ไม่เคยประกอบเลยไม่แน่ใจว่าใส่กันได้รึเปล่าครับ
ใช้งาน PS ,Lr,illus,ตัดต่อ VDO ไม่เน้นเล่นเกมส์ครับ

CPU : INTEL Core I7-7600
M/B : Gigabyte GA-H170-D3HP (เห็นในสเป็คเขียนว่า "1 x Thunderbolt? add-in card connector" ไม่แน่ใจว่าต่อกับจอMAC Thunderbolt ได้ด้วยเปล่า?)
VGA : ไม่แน่ใจว่าใช้ onboard ได้ไหม?
RAM : KT DDR4 8G 2666 Hyper X 2 (ว่าจะเพิ่มที่หลังอีกที่ให้ได้ 32 GB)
HDD : 1 TB WD Blue
SSD : GALAX GAMER SSD L 120 GB
PSU : SEA SONIC S12G 550W
CASE : CM ELITE 361 USB 3.0
MONITOR:มีแล้วไม่ซื้อใหม่

ใจจริงอยากเพิ่มให้เต็มกว่านี้ แต่งบหมดครับ เลยเอาเท่านี้ก่อนอยากรู้ว่าจะใส่กันได้ไหมครับ?แนะนำเพิ่มได้นะครับ