Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 1 ล้านบาท จะซื้อ Server 2 เครื่อง เน้น CPU กับ RAM พอจะมีตัวไหนแนะนำบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 1 ล้านบาท จะซื้อ Server 2 เครื่อง เน้น CPU กับ RAM พอจะมีตัวไหนแนะนำบ้างครับ

แรมขอสักประมาณ 96 GB นะครับ
    ็HDD ไม่เน้นจุเยอะ แต่เอาเป็น SSD แล้วทำ RAID จะดีกว่า

หาของแรง...

Comment

ลองโทรถาม dell ถามสเป็ค , บริการ และต่อรองราคดูครับ

Comment

Comment

ปิดเทอมแล้วหรอเนี่ย

Comment

* มีแต่งบ แต่ไม่มี requirement
            * server ไม่มีใครใช้ ssd ทำ raid หรอกนะ (ssd มีแบบ server/enterprise grade นะ - แต่คงน้อยคนที่จะหามาใช้)
            * ram 96g ถ้าใข้ทำ database server น่าจะน้อยไป
            ฯลฯ

รวมๆ แล้ว ตั้งกะทู้แบบนี้ผมเข้าใจอย่างเดียวเลยว่าไม่ได้จัดจริงหรอก

Comment

แรม 8*12 โหดขิงๆ

Comment

ทำ server อะไรครับ ? รองรับเครื่องลูกข่ายเท่าไหร่ ?

Comment

Working...
                X