overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 47

Thread: สอบถามคนที่เคยซื้อ XFX 9800GTX+

OverclockZone Member ขุนแผน's Avatar

Default สอบถามคนที่เคยซื้อ XFX 9800GTX+

เมื่อวานผมไปสอย XFX 9800GTX+ ที่ร้าน Auto Net ราคา 6พันปลายๆ

ผมได้เช็ค Bundle ที่ให้มา มีตัวการ์ด หัวแปลงDVI>D-Sub แผ่นไดรเวอร์ คู่มือ มีแค่นี้จริงๆ

ไม่มีสาย6พิน กับ หัวแปลงDVI>HDMI เหมือนในเว็บ XFX เลยอ่ะครับ

ท่านใดที่เคยซื้อเหมือนผมหรือเปล่า ไม่ซีเรียสอะไรมากครับแค่อยากรู้ความจริง วันนี้

กดเบาๆเพื่อดูรายละเอียดเว็บ XFX

อันนี้รูปจากเว็บ XFX

OverclockZone Member ขุนแผน's Avatar

สรุปน๊ะครับ เมื่อกี้โทรไปพนักงาน ARC สำนักงานใหญ่ที่บางบัวทองแจ้งมาว่า LOT ใหม่ไม่มีแถมมาให้แล้วครับ เป็นคำตอบจากศูนย์ใหญ่ ARC เลยครับ

แค่นี้น่าจะฟันธงได้ ว่าLotใหม่มีแถมแค่นี้

แต่ไม่เป็นไร สาย6พิน พอใช้อยู่

อ้อ มีสายแปลง ที่เป็นสามสีนั่นด้วยครับ เมื่อกี้ผมอ่านเอกสารที่ติดมาด้วยมันบอกว่า ไม่สนับสนุนให้ใช้หัวแปลง6พิน สนับสนุนให้ใช้PSUที่มีสาย6พินมาในตัว เพื่อความเสถียรและแรง

เดี๋ยวเอารูปมาให้ดูครับ

Last edited by ขุนแผน; 3 Nov 2008 at 09:24:41.

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ต้องแถมดิ ยี่ห้ออื่นเค้าแถมมาให้ทุกยี่ห้อ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

xfx 8800gt ยังมีเลยครับ ผมเคยซื้อ แล้วนี่ 9800gtx+ ไม่มีก็ผิดปรกติแล้วครับ

OverclockZone Member YaEvolution's Avatar

โดนโกงแร้วเนี่ย...

อย่าไปยอมเราขาดทุนน่ะเนี่ย...........555555555555555555+

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    ใจเย็นๆครับ เดี๋ยวหูคนขายขาด

ผมใช้ True WiFi กับโน๊ตบุ๊คที่เซียร์พอดี เมื่อกี้หลังจากตั้งกระทู้เสร็จผมลองเดินไปที่ร้าน Auto Net แล้วถามข้อเท็จจริง ได้ความว่า ของ Lot นี้ไม่มีแถมมาให้จากARCแล้ว แล้วเจ๊แกก็ยกกล่อง XFX 9800GTX+ มาให้ผมเปิดดูทุกกล่องที่หลังร้านถ้าผมไม่เชื่อ ผมเปิดดู มีมาแค่นี้จริงๆครับผม เจ๊แกยืนยันว่าไม่มีเม้มแน่นอน อ่ะลองเชื่อเจ๊แกซักตั้ง

ข้อสัณนิษฐาน อาจจะไม่มีมาให้เพราะรูปคำอธิบายข้างบนหรือเปล่า? และ พรุ่งนี้ผมจะโทรไปถาม ARC อีกที

แต่ตอนนี้ ผมกลับบ้านก่อนน๊ะครับ เซียร์เค้าปิดแล้ว

Quote Originally Posted by kgb99 View Post
    xfx 8800gt ยังมีเลยครับ ผมเคยซื้อ แล้วนี่ 9800gtx+ ไม่มีก็ผิดปรกติแล้วครับ
    เมื่อกี้ผมไปค้นๆรื้อๆดูทุกกล่องไม่มีจริงๆครับ ที่ร้าน Auto Net อ่ะ เห็นพี่อยู่ที่เซียร์ พี่ลองไปแกล้งถามดูอีกรอบเพื่อความแน่ใจหน่อยครับผม อิอิ

เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะโทรไปถาม ARC อีกที

Quote Originally Posted by YaEvolution View Post
    โดนโกงแร้วเนี่ย...

อย่าไปยอมเราขาดทุนน่ะเนี่ย...........555555555555555555+
    ผมไม่ซีเรียสเท่าใหร่หรอกครับ เพราะที่บ้านผมมีสายแปลงเหลือและขั้วแปลงก็เหลือครับผม จากการ์ดตัวอื่นที่การ์ดมันเจ๊งอ่ะครับ

OverclockZone Member Mr.non's Avatar

ของผมก้อไม่มีแถมครับ แต่พอดีใช้ PSU ที่มี สายต่อ อยู่แล้วเลยไม่ซีเรียสอะไร ตอนซื้อมาใหม่ๆก้อแอบสงสัยเล็กน้อย...
    เพราะ XFX 8800 มันดันแถมมาให้ งง ARC จริงๆ

จากเว็บนี้ http://www.unlimitpc.com/index.php?n...owpage&pid=113 เท่าที่ผมดูขาดอยู่2รายการคือ

- Molex to PCI-e 6 pin
    - PCI-e 8pin to PCI-e 6pin

มันจะเกี่ยวมั๊ยกับที่ผมถ่ายรูปให้ดูด้านบนว่า ไม่สนับสนุนให้ต่อพ่วง Molex

แหล่งอ้างอิง : http://www.unlimitpc.com

Quote Originally Posted by Mr.non View Post
    ของผมก้อไม่มีแถมครับ แต่พอดีใช้ PSU ที่มี สายต่อ อยู่แล้วเลยไม่ซีเรียสอะไร ตอนซื้อมาใหม่ๆก้อแอบสงสัยเล็กน้อย...
    เพราะ XFX 8800 มันดันแถมมาให้ งง ARC จริงๆ
    ถ้าท่านยืนยันตามนี้ ผมก็มีพวกครับ พอดีผมใช้ BZ600 ก็มีให้เลยไม่เดือดร้อน แต่แค่สงสัย

OverclockZone Member nnummrpt's Avatar

อ่อ เวลานี้ที่เซียคงไม่ทันแล้วครับ แต่ถ้าที่เซียร์ มี ARC อยู่ชั้น3ครับ ห้องสีเขียวทั้งห้อง สอบถามได้ครับดูแลดี
    แต่ถ้าล็อตก่อนผมเคยซื้อของแถมมีตามในเวปทุกประการครับ Auto net ผมเคยซื้อผิดหวังไปทีนึงไม่ประทับใจครับ ตอนนี้เรยไปเปงขาประจำ Hi-end
    jib ชั้น3ครับดูแลดี

OverclockZone Member Roman9441's Avatar

ไปเช็ดที่ www.xfxforce.com มันจะมีรหัสแต่ละตัวอยู่ครับ อย่างของผมไม่มีมี หัวแปลง ไม่ีมีสาย 6pin ให้มาตัวการ์ดกับ Driver บางทีเขาก็ไม่ได้อมหรอกครับ ลองเช็คก่อน ของผม 9800GT

Quote Originally Posted by nnummrpt View Post
    อ่อ เวลานี้ที่เซียคงไม่ทันแล้วครับ แต่ถ้าที่เซียร์ มี ARC อยู่ชั้น3ครับ ห้องสีเขียวทั้งห้อง สอบถามได้ครับดูแลดี
    แต่ถ้าล็อตก่อนผมเคยซื้อของแถมมีตามในเวปทุกประการครับ Auto net ผมเคยซื้อผิดหวังไปทีนึงไม่ประทับใจครับ ตอนนี้เรยไปเปงขาประจำ Hi-end
    jib ชั้น3ครับดูแลดี
    ใช่ครับ Lot ก่อน มีครับผมถามร้านแล้วบอกมี มาLotนี้โดนตัดครับ เมื่อกี้ว่าจะไป ARC ชั้น3 แต่เซียร์ ปิดพอดีไว้โทรถามพรุ่งนี้ดีกว่า ผมซื้อร้านที่มีของ ซึ่งตอนนี้ Auto Net ได้เปรียบครับผม

OverclockZone Member kiros's Avatar
    -:- งามวงศ์วาน -:-

มันก็เป็นเหตุผลที่ฟังขึ้นและน่าจะเป้นไปได้นะครับเพราะว่า ของมันก็มาเ็ป็น ล๊อตๆ

ล๊อตนี้อาจจะไม่แถมจริงๆ ก็ได้ครับ ^^

OverclockZone Member toppik's Avatar

ถ้าต่อ molex>6พินมันจะมีปันหาไรป่าวอ่ะครับ cooler master 500 watt มันให้มาแค่เส้นเดียวด้วยสิ

Quote Originally Posted by toppik View Post
    ถ้าต่อ molex>6พินมันจะมีปันหาไรป่าวอ่ะครับ cooler master 500 watt มันให้มาแค่เส้นเดียวด้วยสิ
    จริงๆแล้วไม่เป็นไรหรอกครับ

วันนี้โทรไปศูนย์ใหญ่ไม่มีคนรับสาย จะโทรไปที่เซียร์ก็ไม่มีเบอร์เอาไว้พรุ่งนี้ค่อยโทรไปอีกที เพื่อไขข้อข้องใจ

OverclockZone Member nuikap35's Avatar

ถ้าไม่มีสาย 6Pin แล้วคนที่ PUS ไม่มีสาย 6Pin จะทำไงละครับเนีย

ซื้อใหม่อย่างเดียวเรยเรอะ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks