Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครรู้จัก dokapon ของคอมมั่งคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครรู้จัก dokapon ของคอมมั่งคับ

คือผมเคยเล่ยก้อมันจะลง ps1 สะอีก แต่ตอนนี่หาไม่เจอเลย ไม่ทราบว่าเพื่อนๆๆเคยเล่นกันเปล่า

ใครมีแผ่นก้อup โหลดให้ที่นะคับ ไปหาซื้อดูคนขาย (มีด้วยหรอน้อง) แต่ผมเคยเล่นจิงๆๆนะ

เกมส์เทพ โดกาปอง กะ 123

Comment

เมื่อก่อนเล่นกับญาติๆ 3-4 คน แทบไม่ได้นอนเลย แต่ถ้าจะหาตอนนี้คงยากอ่ะคับ หาแผ่น PS1 แล้วเอาโปรแกรมแปลงมาเล่นบน com น่าจะง่ายหว่า(แต่แผ่นPS1ก็หายากอยู่ดี)

Comment

Dokapon PS1 ผมเห็นใน Fevergame.net มีนี่ครับ เห็นมีคนเคยอัพไว้ น่าจะยังอยู่

Comment

ไม่ใช้คับ ผมอยากได้ที่มัน ของpcเลยอ่ะไม่ใช้ของps1 มันเป็นคนละแบบกัน

ไม่ใช้dokapon ที่ ps1 นะคับ มันเป็น ของ pc ออก มาก่อน ps1 สะอีก

ภาพมันสวยกว่าอ่ะเลยอยากได้

Comment

-*- ขอเวลาผมหน่อยล่ะกัน ผมจะไปสืยมาให้ว่า dokapon มีกี่ภาค ลงเครื่องอะไรบ้าง

Comment

มีทั้งหมดด้วยกัน 8 ภาคครับ

เริ่มจากภาคแรกก่อน
              dokapon Gaiden ของเครื่อง SFC
              Last edited by กบในกะลา; 3 Feb 2007, 23:40:36.

Comment

ภาคที่ 2 คือ Dokapon 3.2.1 ของเครื่อง SFC
                เป็นภาคที่ได้รับความสำเร็จอย่างล้นหลาม และเป็นที่รู้จักของเซียนเกมส์

Comment

ภาคที่ 3 คือ Dokapon !! Millenium Quest ของเครื่อง GBC
                  ทางผู้ผลิตเห็นว่า ความนิยมของ dokapon สูงขึ้น เลยคิดจะโดดไปตีตลาด GBC
                  แต่ที่ไหนได้ ล้มไม่เป็นท่า เพราะแหวกแนวไปจากเดิม (คงเป็นเพราะ GBC เล่นได้คนเดียว อยากเล่นหลายคนก็ต้อง link กัน วุ่นวายชมัดยาก)

Comment

ภาคที่ 4 คือ dokapon ของ PS1
                    เป็นภาคที่มีผู้เล่นตอบรับมากที่สุด เนื่องจากใช้ ระบบแบบภาค 2 นั่นเอง

Comment

หลังจากที่ภาคของ PS1 ประสบความสำเร็จ ทางผู้ผลิตได้ โดดลงไป เครื่อง GBA

ซึ่งภาคนี้ ก็ล่มอีกตามเคย นั่นก็คือภาค Dokapon monster hunter

Comment

ภาคที่ 6 คือ Dokapon the World ของเครื่อง PS2 นะครับ

Comment

ภาคที่ 7 ก็คือ Dokapon DX ของเครื่อง PS2 ครับ

Comment

อีกภาคคือ ของ gamecube ครับ ไม่มีเครื่องครับ เลยยังไม่ได้เล่นเลย

Comment

ไม่มีหลังไมค์แบบที่ 1000 ทิพนะครับ ไม่ต้อง PM มาขอ ROM

Comment

Working...
                              X