Announcement

Collapse
No announcement yet.

mainboard amd am3+ มีรุ่นที่มี VGA ON BOARD ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• mainboard amd am3+ มีรุ่นที่มี VGA ON BOARD ไหมครับ

สวัสดีครับ สอบถามครับว่า MAINBOARD AMD AM3+ ตอนนี้มีรุ่นไหนที่สามารถใช้กับ PHENOM X6 1055T ได้ แล้วมี VGA ON BOARD ในตัวด้วยมั่งครับ ขอบคุณครับ
    แล้ว PHENOM X6 1055T ใส่กับ FM2 FM2+ ได้ไหมครับ

>ตอนนี้มีรุ่นไหนที่สามารถใช้กับ PHENOM X6 1055T ได้
    บอร์ดหลายรุ่น ที่ไม่ใช่ชิป 970/990 ครับ
    >แล้ว PHENOM X6 1055T ใส่กับ FM2 FM2+ ได้ไหมครับ
    ไม่ได้ครับ FM2 ใส่ได้แค่ APU

Comment

ASUS M5A78L-M LE USB3 1,890 ครับ ที่ advice

PHENOM X6 1055T ใส่กับ FM2 FM2+ ไม่ได้ครับ มันคนละ Socket ใส่ได้เเต่ am3 / am3+

Comment

มีเเบบประมาณว่า m/b size ใหญ่ ๆ นิดนึงไหมครับ อยากได้ slot เเบบว่าเทียบเคียงกับ gigabyte 890gpa ud3h น่ะครับ

Comment

งั้นก็ไปเล่นชิป 970 / 990 เลยครับ เเต่ไม่มีออนบอร์ดนะ ต้องหาการ์ดจอเเยกมาใส่

GIGABYTE GA-970A-D3P (R2.0) 2,890
          GIGABYTE GA-990FXA-UD3 R5 4,020

Comment

Asus M5A88-V EVO ตัวเดียวเท่านั้น

Comment

อยากได้แบบที่มันมี on board ไว้เผื่อใช้งานน่ะครับ บางทีกาดจอเสียผมยังต่อกับ on board ใช้งานอะไรได้มั่ง ว่าเเต่ขอถามเพิ่มนิดนึงนะครับเจ้า cpu ที่ใส่กับ M/B FM2+ นี่เเรงว่า CPU PHENOM II ไหมครับ

Comment

Phenom II แรงกว่า ครับ

Comment

ถ้ามี x6 อยู่แล้ว ใช้บอร์ด 970 990 เถอะครับ

แล้วหาการ์ดจอถูกๆ มาไว้สำรองดีกว่า

ถ้ายังไม่มีอะไร ก็เล่น FM2+ A8-7650k 7670k หรือไม่ก็ย้ายค่ายไปเลย

Comment

ขายของเก่าให้พวกไม่รู้เรื่องอะไรแถวแถวนี้น่าจะได้สัก 2500 ไปเล่นเพนเทียมจีแรง กินไฟน้อย ออนบอรดแรงกว่าเยอะ

Comment

อย่าเสียเวลาหาเมนบอร์ดที่มีชิพVGAฝังบนบอร์ดเลยครับ ร้อนตายชักแหงกๆ แล้วเดี๋ยวจะทำงานลำบากกว่าเดิม สู้ย้ายไปเล่นบอร์ดดีปานกลาง เสียบการ์ดจอแยกดีกว่า หรือ ย้ายไปเล่น APU ที่มีการ์ดจออยู่ในCPUแล้ว หรือไม่ก็ย้ายไปเล่น Intel ที่มีการ์ดจออยู่ในCPUแล้ว แบบนี้จะดีกว่ามานั่งหาบอร์ดเทคโนโลยีเก่าๆ มีVGAอยู่ติดกับแผงเมนบอร์ด พัดลมเป่าก็ไม่มี เล่นอะไรหนักๆก็ไม่ได้ ทำงานก็ลำบาก
                      .
                      ถึงแม้ว่าท่านจะไม่อยากเลิกใช้CPUเดิมของท่านก็เหอะ แต่ของบางอย่างก็ต้องลงทุนนิดนึงครับ มองเทคโนโลยีใหม่ๆดีกว่า พวกVGAฝังบนเมนบอร์ดนี่แทบจะเลิกใช้ได้ 2 - 3 ปีกันแล้วนะครับ เพราะเทคโนโลยีใหม่ เขาย้ายVGAไปฝังบนCPUกันหมดแล้ว ถ้าไม่มีฝังบนCPUก็ซื้อการ์ดจอแยกเหอะครับ แรงกว่ากันเยอะ (อย่างน้อยเวลาทำ Word PowerPoint ก็ยังพอลุยไหวได้บ้าง)

Comment

การ์ดจอออนบอร์ด ผมไม่แน่ใจนะครับว่าคุณมีการ์ดจอแยกอยู่แล้วหรือเปล่า (คือต้องการเผื่อกรณีการ์ดจอเสียใช่ไหมครับ เพราะว่าคุณได้การ์ดจอมากี่ตัวใช้ได้ไม่เท่าไหร่ก็เจ๊งใช่ไหมครับ)

แต่ถ้าไม่ใช่ แนะนำว่าซื้อการ์ดจอแยกครับ เพราะ VGA Onboard ขึ้นชื่อในเรื่องประสิทธิภาพที่ต่ำเตี้ยมากๆมาตั้งแต่ไหนแต่ไรแล้วครับ

ขอทราบบอร์ดเดิมด้วยครับ และขอถามถึงสาเหตุว่าทำไมบอร์ดเดิมถึงใช้ไม่ได้ด้วยครับ (หรือว่าท่านใช้บอร์ด DDR2)

ปล. หาของมือสองได้อย่างเดียวนะครับ บอร์ดพวกที่ว่า ตกรุ่นไปประมาณ 5 ปีแล้วครับ
                        Last edited by KarnRedsun; 18 Dec 2015, 13:11:25.

Comment

มือ1 คงไม่มี มือ 2 ก็หาตามห้องซื้อขายเลยครับ 880GX 890FX ยังเทพอยู่ บางตัวแฟลชไบออส ใส่ FX ได้อีก ติดตรงมันไม่มีประกัน - -
                          ไม่ก็ไป 990FX หาการ์ดจอถูกๆมาสำรองใว้สักตัวครับ ถ้าจะเอา 9xx มีออนบร์อด คงไม่มีแบบเต็มบร์อด - -

Comment

เอาที่สบายใจ ไม่อ่านเลย จะตั้งมู้ทำไม

Comment

มีงบ ก็ขาย แต่ไม่รู้จะได้กี่ตังค์ X6 ตอนนี้นะครับ
                              ไม่งั้นก็ซื้อใหม่ไม่ต้องคิดมาก
                              -------------------------
                              ขาดงบ ไม่มีตังค์ก็ซ่อมกันไป เล่นเน้ต ดุหนังฟัง เพลง X6 ทำได้สบาย
                              บอร็ดแนะนำ msi 970 g46 ดีกว่า ราคาแถวๆๆ 2.2 -2.3 เค
                              ต้องใช้การ์ดแยก บอร้ดมีออนบอร้ด นี่ต้องหามือสองแล้ว(ชิพเซ้ต 800)
                              Last edited by micronz; 18 Dec 2015, 15:22:40.

Comment

Working...
                              X