overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13
    OverclockZone Member

Default ขายถูกมากๆ อยากเตือนนิดนึงครับ

เห็นของถูกๆทั้งที่สภาพดีมากๆไม่มีตำหนิเลย แถมครบกล่องอีกโอวพระเจ้า ยังไม่มีใคร ซื้อไป หรือจองด้วย 555+ โชคเข้าข้างเราจริงๆ .... แต่ดันอยู่ ตจว.นี่สิ อืม..ใช่ๆต้องห้ามโอน เด็ดขาด
    นี่คือสิ่งที่ทุกคนคิดเวลาเจอของถูกมากไม่มีตำหนิ แต่ ก็มีช่องที่ทำให้คุณๆโดนหลอกอยู่ดี ที่โดนมาหลายท่านอาจจะเคยโดน แต่รู้ทันเลยไม่ใด้ใส่ใจอะไร ผมแค่อยากเตือน
    เจอ note 3 เครื่อง 0 LTE ครบกล่อง ไม่มีตำหนิด้วย 6000 เป็นใครก็สนใจทั้งนั้น ติดต่อไป อยู่ อยุทธยา ลดราคาให้เองเลย 5700 ถามไปว่า ทำไมถูกจัง เค้าบอกใด้มาถูกๆเลยขายถูกๆ เลยบอก ขอไปรับ ก็ไม่ใด้ไม่ว่าง จะไปตจว. บ่ายโมง เลยบอกไปว่าผม ไม่สะดวกโอนนะครับ พกง. ใด้ เค้าบอกว่าไม่ต้องโอนมานะครับ ร้านผม ไม่เคยรับเงินลูกค้าก่อน จะส่งของให้ก่อน ค่อยโอน ตอนนั้นผม รู้สึกเองว่าเฮ้ย..!!!! สุดยอด ของถึงมือ เช็คของ แล้วค่อยโอน (เข้าใจไปเอง) เลยรีบตกลง สัก ชม. ส่งรูปมา
    1 อยู่ ไปรษณีย์
    2 กะลังแพ็ค
    3 ใส่กล่อง เรียบร้อย (กล่องใหญ่มากแถมเขียนหน้ากล่องด้วยว่า note 3 สีขาว)...
    4. สลิป แต่บังเลขไว้
    หลังจากนั้นจะรีบโทรมาว่าโอนให้ยัง ส่งของแล้ว นะ ,...ผมจับทางใด้เลยคุยดึงเวลา มันจะพูดจนคุณรู้สึกผิด แต่ อย่าใสใจ ครับ มันโกงแน่นอน มันบอกมันจะอายัต ของกลับนะ ผมบอก อืม ไม่เอาแล้ว สุดท้าย เมื่อวานของ มาถึง ตกใจมาก นึกว่าเจอร้านดีจริงๆเปิดมา เป็น เจลปรับอากาศ ใช้แล้ว1 อัน
    ระวังกันนะครับ เงินเรา ถ้าเช็ค รายละเอียดแล้วคลุมเครือ อย่าโอนเด็ดขาด ครับ
    แต่ท่านที่ ขาย จริงส่งจริง ก็มีเยอะ และที่ผมโดนมาไม่ใช่ที่นี่นะครับเป็นที่ อื่น
    Last edited by titipan; 18 Dec 2015 at 10:42:19.

1 มันจะหาวิธีที่คุณรูสึกว่าใด้เปรียบโดยที่ไม่ต้องโอนเงินก่อน
    2 ขอหลักฐานอะไรมันก็จะให้ทุกอย่าง ถ้ายังดิ้นหาให้ใด้
    3 เอาเบอร์โทร หรือ เลข บช. ไปค้นใน google ก็ไม่มีประวัติ มีแต่กระทู้ตั้งขาย (เพราะมันตั้งขายเสร็จก็จะลบกระทู้ )
    4. สุดท้ายมันจะต่อว่าคุณให้คุณลนลานเพราะรู้สึกผิดที่โอนเงินให้ช้า

พกง. แล้วรอของก่อน ถึงจะโอนครับ ปลอดภัยไว้ก่อน ถ้าไม่ได้รับกับมือ เพราะผมก็เคยโดนมา แจ้งความไปครึ่งปีแล้ว ตำรวจไทยยังเงียบกริ๊บ เข็ดครับเข็ด

OverclockZone Member paik1689's Avatar

อย่าไปหวัง กะ ตะหรวด มาก เพราะ เขา งานเยอะ......ระวังตัวกันด้วยครับ ยุคนี้ ค่อนข้างอยู่ยาก

แจ้งความก็ งั้นๆครับ ต้องระวังให้มากๆ

OverclockZone Member Dbbo's Avatar
    ยางชุมน้อย ศรีสะเกษ

เห็นด้วยกับทุกท่านครับ

ซื้อของแพงผมนัดเจอตัวส่งของตลอด ถ้าไม่สะดวกยอมไม่เอาครับ อย่างน้อยก็เซฟตัวเอง

ดันเตือนอีกสักที แล้ว กระทู้นี้ก็จะตกหายไปเอง

OverclockZone Member koko6666's Avatar

แพงนัดเจอ ถ้านัดเจอไม่ได้ให้ผ่านไปเลยครับไม่ต้องซื้อ

ดันไว้เตือนกันอีกทีคับ

OverclockZone Member benzanova's Avatar

OverclockZone Member adul2518's Avatar
    นครปฐม อ.เมือง อ.กำแพงแสน

Kiedee ก็แสบ

ถ้าไม่อยู่ในพื้นที่ของเรา ก็ต้องระวัง
    เขาเอาของมาขายถูกๆ นัดให้มาส่งของดิบดีแล้วเงียบหาย

OverclockZone Member sanookjay's Avatar

Bookmarks

Bookmarks