overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 27
    OverclockZone Member poon_poonz's Avatar

Default ขอความเห็นการ์ดจอ ASUS MATRIX-GTX980TI กับ MSI Lighting หน่อยครับ

ตอนนี้ผมใช้ Galax 980Ti HOF อยู่ครับ เริ่มเบื่อธีมสีขาวๆน่ะครับ เเละถ้าจะขาย 980ti HOF ตอนนี้น่าจะได้สักเท่าไรครับ ซื้อมาใช้อย่างเดียวไม่ได้ oc ครับ ใช้มาได้ประมาณ 4 เดือนครับ

เพิ่มเติม เลือก 980ti MSI Lightning มาเเล้วครับ ในกล่องไม่มีไม้ค้ำให้นะครับ ผมใช้ของเดิมที่เอาไว้ค้ำกับ 980ti HOF ครับ สาเหตุที่เปลี่ยนคืออยากลองการ์ดอื่นดูครับ 980ti HOF ยังใช้งานดีไม่มีปัญหาครับ ตอนเเรกไปดู 980ti asus matrix platinum มาเหมือนกันครับ พอดูตัวจริงๆเเล้ว ชอบ lightning มากกว่าครับ

Last edited by poon_poonz; 21 Dec 2015 at 09:08:16.

OverclockZone Member MooNoiOCZ's Avatar

ดูการแต่งเคสก่อน แต่งธีมขาว บอร์ดกับแรมขาวด้วยมั้ย สายไฟในเคสด้วยมั้ย ไฟพัดลมด้วยมั้ย ถ้าขาวด้วยเปลี่ยนการ์ดจอออกไปนี่ การ์ดสีดำแดง หรือยิ่งดำเหลืองแบบLIGHTINING เข้าไปนี่ รับได้มั้ย
    เพราะ980Ti HOF ก็แรงแล้ว ยิ่งบอกไม่OC ด้วยแล้ว ยิ่งไม่น่าเปลี่ยนเลยจริงๆ

OverclockZone Member poon_poonz's Avatar

อันนี้ที่เเต่งไว้อันเดิมครับ คืออยากเปลี่ยนการ์ดให้มันสีสรรหน่อยน่ะครับ อาจจะไม่เข้ากันทั้งหมดก็ไม่เป็นไรครับ ดูไว้เเค่ 2 ตัวนี้เองครับ ส่วนตัวผมรู้สึกไม่ค่อยถูกใจกับ galax เท่าไรละครับ ตั้งเเต่ ssd เเล้วครับ เเล้วอีกอย่าง ไม่ค่อยถูกใจกับร้านที่ผมซื้อการ์ดจอมาด้วย เลยไม่อยากเอาของร้านนั้นอยู่ในเครื่องผมเลยครับ (อาจจะดูเเปลกๆนะ) ที่ซื้อมาก่อนเพราะตอนนี้ร้านอื่นของหมดครับเลยซื้อมาเเก้ขัดก่อน

อยากทราบว่า 2 รุ่นนี้รุ่นไหน เเรงเเละสเถียร ปัญหาน้อยกว่ากันครับผม

OverclockZone Member MooNoiOCZ's Avatar

เคสแต่งได้สวยมากครับ
    ถ้าอยากย้ายการ์ดออกเพราะอารมณ์แหละเหตุผลส่วนตัว จะเอาASUS มาเข้าก็ได้ เพราะสายเล่นขาว-แดงแล้ว
    แต่ถ้าเป็นผม ผมเอาMSI 980Ti LIGHTNING (ผมชอบLIGHTNING ทุกรุ่นมาตลอด) แล้วผมก็เปลี่ยนสายไฟเป็นขาว-เหลือง(การ์ดยังเอาออกได้ แค่สายไฟเปลี่ยนใหม่ด้วยเลยครับ)

OverclockZone Member

21000-23000 น่าจะได้นะ

งบเหลือบาน ขนาดนี้เป็นผม
    เล่น Workstation 4 CPU ดีกว่า

ขอบคุณท่าน MooNoiOCZ กับ ท่าน finfun มากๆด้วยครับ กำลังดูพวกรีวิวดูอะครับ เเต่ยังไม่ค่อยเห็นรีวิวจากคนใช้งานจริงๆเท่าไรเลยครับ เห็นเเต่รีวิวตามเว็บดังๆน่ะครับ

OverclockZone Member

แหม ล้อเล่นครับ 4 CPU คงเกินงบไปเยอะเลย

ลองดูนี่ครับผมก็ยังไม่เคยจับแต่ หากมีงบ จัดๆแน่ๆครับ

Last edited by finfun; 18 Dec 2015 at 15:37:06.

OverclockZone Member iambic's Avatar

Quote Originally Posted by MooNoiOCZ View Post
    เคสแต่งได้สวยมากครับ
    ถ้าอยากย้ายการ์ดออกเพราะอารมณ์แหละเหตุผลส่วนตัว จะเอาASUS มาเข้าก็ได้ เพราะสายเล่นขาว-แดงแล้ว
    แต่ถ้าเป็นผม ผมเอาMSI 980Ti LIGHTNING (ผมชอบLIGHTNING ทุกรุ่นมาตลอด) แล้วผมก็เปลี่ยนสายไฟเป็นขาว-เหลือง(การ์ดยังเอาออกได้ แค่สายไฟเปลี่ยนใหม่ด้วยเลยครับ)
    ต้องเปลี่ยนบอร์ดเป็น OC Formula ด้วย 55+

ท่าน finfun ผมเเค่ 5820k เองครับ ไปเล่นรุ่น Xeon คงไม่ไหวครับ T_T รอโบนัสไปสบทบการ์ดจอใหม่เนี่ยเเหละครับ ในคลิปด้านบนนี่ไม่อยากคิดราคาเลยหน้ามืดเเน่ๆ

Quote Originally Posted by iambic View Post
    ต้องเปลี่ยนบอร์ดเป็น OC Formula ด้วย 55+

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    แอ่ว เจียงฮาย ^^

ของเทพ

OverclockZone Member kitti3's Avatar

สำหรับผม..... เลย แบบนี้

อย่างว่าคนเรามีความสุขไม่เหมือนกัน

ขอบคุณทุกความเห็นครับ ได้คำตอบละครับ คงเป็น 980ti lightning ล่ะครับ จัดมาแล้วไว้ลงรูปให้ชมครับ

จัดมาเเล้วครับ 980ti MSI Lightning

OverclockZone Member good11's Avatar

สงสัย ต้องทำสายถักเพิ่มอีกอัน

Quote Originally Posted by good11 View Post
    สงสัย ต้องทำสายถักเพิ่มอีกอัน

ไม่ใช่นะ...น่าจะสั่งทำใหม่ยกเซทเป็นขาว-เหลือง แล้ว

ตอนเเรกก็ว่าจะลองเปลี่ยนสายเป็น ขาวเหลืองเหมือนกันครับ เเต่พอลองเอามาทาบแล้วมันดูไม่ค่อยสวย เฝยเอาเป็นขาวเเดงเเบบเดิมดีกว่าครับ ส่วนสายถักอีกเส้นของหมด เลยใช้ของเดิมไปก่อนน่ะครับ
    ขอสอบถามนิดนึงครับ สงสัยว่า ตอนกดเข้าเกมส์ พอหน้าจอเป็นสีดำเหมือนกำลังจะเเสดงภาพของตัวเกมส์ขึ้นมา อยู่ๆก็เด้งกลับไปหน้า desktop เอง พอกดจะเข้าเกมส์ก็เป็นเเบบเดิมอีกครับ คือมีเสียงกำลังจะเข้าเกมส์แล้ว เเต่ภาพกลับตัดมาที่ desktop เหมือนเดิม ผมต้อง double คลิ๊กเม้าส์ หรือกดคลิ๊กซ้ายรัวๆมันถึงจะตัดเข้าหน้าจอเกมส์ให้ครับ อากาศนี้เป็นตั้งเเต่ 980ti แล้วครับ ไม่ทราบว่าสาเหตุเกิดจากอะไรหรอคคับ เป็นที่ไดร์ฟเวอร์ด้วยหรือเปล่าครับ

OverclockZone Member jayjay17's Avatar

Thumbs up

เฮ้ยย 980ti MSI Lightning มันกินไฟฟ้ามากกว่ามาตราฐานเหรอครับ 8+8+6 พิน มาตราฐานทั่วๆไปมันแค่ 8+8พินเองนี่ครับ

ปล.Galax 980Ti HOF เบื่อแล้ว ไม่ใช้แล้ว ตกลงขายที่ 3900 ใช่ป่ะครับ ผมรับซื้อเองก็ได้
    Last edited by jayjay17; 21 Dec 2015 at 01:01:27.

Quote Originally Posted by jayjay17 View Post
    เฮ้ยย 980ti MSI Lightning มันกินไฟฟ้ามากกว่ามาตราฐานเหรอครับ 8+8+6 พิน มาตราฐานทั่วๆไปมันแค่ 8+8พินเองนี่ครับ

ปล.Galax 980Ti HOF เบื่อแล้ว ไม่ใช้แล้ว ตกลงขายที่ 3900 ใช่ป่ะครับ ผมรับซื้อเองก็ได้
    ใช่ครับผมรุ่นนี้กินไฟ 8+8+6 pin เลยครับ ผมเลยถ่ายเทียบกับ 980ti HOF ให้ดูครับ ยอมรับเลยงานเนี๊ยบจริงๆกล่องใหญ่และหนักมากๆ ส่วน 980ti HOF ขายไปแล้วครับผม เอามาถ่ายรูปไว้ก่อนเป็นที่ระลึกน่ะครับ

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

ไม่น่าเชื่อการ์ดใหญ่ๆ หนาๆ แบบนั้น ทรงตัวอยู่ใด้ด้วยช่อง PCI บางๆ ==

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks